Recent content by La Hai

1. L

Khoe: Linh sam La Hai

Hoa tím cây :bz
  2. L

Tác phẩm tuyệt vời - Có liên quan thị

Bài văn hội ngộ Tấm Cám dưới âm phủ - Với đề bài “hãy kể lại cuộc gặp gỡ giữa Tấm và Cám dưới Âm phủ”, một học sinh lớp 10 chuyên Anh đã có bài tưởng tượng sinh động...
  3. L

Cây gì đây ?

Tôi gặp trồng hàng rào nhiều không không biết tên, thấy đẹp quá :x
  4. L

VN trồng được La hán quả không ?

La Hán quả mình hay chế nước sôi vào uống, hình như 100% là nhập của TQ. Trước giờ chưa nghe nói trồng ở VN, không biết vì sao ? Hình như nó là dây leo như chanh dây ?~:> Giờ nghĩ tới hàng TQ sợ quá muốn tìm hiểu trồng 1 ít cây để dùng, ACE nào biết trồng thế nào xin chỉ giùm, cảm ơn nhiều ạ. \m/:x
  5. L

Làm sao diệt trùng (giun) đất ?

Vườn mình trùng nhiều quá, bò tùm lum. Ngoài ra còn nhiều côn trùng khác như ốc, bà chằn, ... không biết có cách nào xua đuổi đi bớt hoặc tiêu diệt đơn giãn mà hiệu quả không ? Rất mong được chia sẽ kinh nghiệm của anh chị em gần xa. Trân trọng cảm ơn !:x
  6. L

Hôm nay có nên thay đất, cắt rễ ngọa tùng ?

Chào tấc cả ACE diễn đàn. Tôi trồng cây ở SG, hôm nay tôi dự định thay đất và cắt tỉa rễ một số cây ngọa tùng đã trồng nhiều năm trong chậu. Thời điểm này có nên làm không ? Xin mọi người quan tâm góp ý, chia sẽ kinh nghiệm. Chân thành cảm ơn trước. :-*
  7. L

Có thể không đẹp nhưng do tự mình làm lấy

Một cây phôi siêu xấu: đầu hói, đích teo, bụng bự ... ban đầu lên thẳng mình cho cắm đầu xuống nuôi 1 thời gian và dằn tàn ... có thể không đẹp nhưng do tự mình làm lấy ... mình cảm thấy rất vui vì đó là thành quả 1 ngày làm việc. Đây cũng là lần đầu tiên mình chia sẽ với anh em 1 cây dằn tàn...
  8. L

MCT quái khó chơi

Nhờ các AE chấp cọ cho vài đường định hướng, cảm ơn nhiều. :-*
  9. L

Sống trong đảo người gù, ai thẳng lưng là dị dạng.

Bài viết hay quá, chia sẻ mọi người cùng đọc: http://dantri.com.vn/c702/s702-605027/em-biet-thay-se-im-lang.htm Em biết, thầy sẽ… im lặng! (Dân trí) - Em biết, thầy sẽ im lặng vì trung thực rất cần sự dũng cảm và giá của nó không hề rẻ. Lời nói thật đã hơn một lần chết chém. Nhưng may mắn...
  10. L

Hoa Ưu Đàm nở ở Phú Yên

Loài hoa '3.000 năm nở một lần' khoe sắc ở Phú Yên Chiều 7/6, chị Lê Nguyễn Quỳnh Anh ở khu phố Ninh Tịnh 2, phường 9, TP Tuy Hòa (Phú Yên) phát hiện trên lá cây sả trước nhà có một khóm hoa màu trắng li ti hình chuông, nhiều cánh, thân mảnh như tơ. Cây cao khoảng 80 mm, hoa có nhị. Các vị...
  11. L

Quốc hoa Nam Phi - Đẹp ấn tượng

QUỐC HOA NAM PHI Thời tiết khắc nghiệt làm cho cây cỏ hoa lá ở Châu Phi có nét gì đó rất kiên cường mạnh mẽ. Loài hoa Protea King này cũng không ngoại lệ. Là hoa nhưng dáng em rất hiên ngang, kích cỡ cũng khổng lồ nên còn có tên là Giant Protea. Hoa chứa một lượng lớn mật ngọt thu hút ong bướm...
  12. L

Rồi đây linh sam, sam núi, hải châu, ... tăng hàng chục hàng trăm lần, sốc chưa ? :D

Rồi đây linh sam, sam núi, hải châu, ... tăng hàng chục hàng trăm lần, sốc chưa ? :D Đề nghị đóng cửa rừng TT - Trang thông tin của Văn phòng Bộ NN&PTNT ngày 23-5 cho biết cơ quan này đang đề nghị Chính phủ xem xét cho đóng cửa rừng. Theo Văn phòng Bộ NN&PTNT, mới đây Phó thủ tướng Hoàng...
  13. L

Cho hỏi cách trồng cây cóc bông đỏ (pemphis) tại TPHCM ?

Cây này ít người chơi nên nhờ ACE ai có kinh nghiệm chia sẽ giúp: Đất trồng, phân bón, nhiệt độ, ánh sáng, nước, sâu bệnh như thế nào ? Cảm ơn ACE quan tâm chia sẽ.
  14. L

Đang lang thang Chợ Lách- Bến Tre cần tìm người uống dừa :D

Có anh em nào ở Chợ Lách a lô mình uống dừa nhen :D
  15. L

Cây gì mà hoa đỏ thế ?

Chiều nay ghé vườn ông cậu thấy cây hoa đỏ ấn tượng mà chưa biết tên, nhờ mọi người giải đáp giúp em tên hoa này, xin cảm ơn thật nhiều, ảnh em nó dưới đây: ~O)