Recent content by HUNG USD

1. H

Linh sam chưa đẹp

Có cây linh sam thấy xấu xấu nhờ các bác góp ý cho đẹp hơn. Thank
  2. H

Vườn lan trên mái nhà

Bonsai để trên mái nhà thì thấy rồi, hôm nay mình chia sẽ hình ảnh vườn lan trên mái nhà. Diện tích vườn 4x10m trên mái nhà 3 tầng ================================== Giàn được thiết kế rất chắc chắn để chống lại gió mạnh trên cao hệ thống phun sương củng được làm rất kỷ, giữa trưa nắng mà...
  3. H

Penjing vi hành

12h trưa 3-5-2012 Anh Penjing đã tới Phan Thiết, AE Chi Hội Bonsai Bình Thuận đã nhanh chóng đón tiếp.
  4. H

Anh Em tổ lan (Hội SVC Bình Thuận) tham quan học hỏi kinh nghiệm tại Vĩnh Long , Bến

Anh Em tổ lan (Hội SVC Bình Thuận) tham quan học hỏi kinh nghiệm tại Vĩnh Long , Bến (Hình ảnh và tư liệu được cung cấp bởi anh Bảo (Hội SVC Tỉnh Bình Thuận). Lời đầu tiên cảm ơn cách anh em CLB hoa lan Vĩnh Long và anh Tuấn đã tạo điều kiện, giúp đỡ anh em hội lan Bình Thuận có một chuyến đi...
  5. H

Đấu giá chậu xưa ủng hộ Offline Hội Miền Trung & Tây Nguyên 2012

Nhân dịp Offline Hội Miền Trung & Tây Nguyên 2012 diễn ra vào ngày 29/4/2012 tại Qui Nhơn. Mình có cái chậu đấu giá ủng hộ buổi offline. Chúc buổi offline thành công tốt đẹp. Kích thước chậu : ngang: 34cm (phủ bì) - lọt lòng 26cm ; cao : 27cm. Giá khởi điểm: 10K Bước giá: Thấp nhất 10K, cao...
  6. H

Ý kiến nhỏ về vấn đề giao dịch

chào mọi người, - Hôm nay mình đi chuyển tiền giao dịch cây, chợt nghỉ mổi lần giao dịch chi phí cho chuyển khoản trung bình từ 10-20k. Mổi ngày trên DĐ củng có ít nhất vài chục giao dịch, như vậy tổng chi phí cho chuyển khoản mổi tháng của tv DĐ không phải là nhỏ. - Nếu như TV DĐ chọn một...
  7. H

Khao đi DuLong

Sáng nay thấy non bộ Dulong trên tạp chí Việt Nam Hương sắc nè. Vụ này phải 1-2 thùng à nha.
  8. H

Vườn Lan anh Minh

Chia sẽ vài hình ảnh nhân dịp ghé vườn lan của anh Minh AE chơi Lan
  9. H

Lễ Hội Rước Đèn 2010 tại TP Phan Thiết

Gửi anh em xem vài hình ảnh lễ hội rước đèn đêm rằm Trung Thu năm 2010 tại TP Phan Thiết. [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG] [/IMG]
  10. H

Lễ Hội Nghinh Ông tại TP Phan Thiết

Nước Việt Nam có 64 tỉnh thành, mổi nơi có nhiều tập tục văn hóa phong phú khác nhau. DDCCVN.Com gồm các thành viên khắp nơi trên nước Việt Nam và một số thành viên ở nước ngoài.Vậy DD có nên mở một đề mục về văn hóa để các AE khắp nơi chia sẽ về phong tục tập quán và nét văn hóa nơi mình sống...
  11. H

Vạn niên tùng làm sao đây?

Chưa biết binh em nó ra sao nhưng thấy giá mềm thì mua về tập sự. Không biết có trở thành hàng đem cho không ai nhận không nửa. Cây mới vào chậu mới hôm qua, không biết thời điểm này uốn luôn có sốc cây không? Mong nhận được nhiều sự góp ý của anh em. Thanks. [/url][/IMG] [/url][/IMG]...
  12. H

Nhờ tư vấn mua Camera

Mình đang muốn mua camera bắt cố định để quan sát cửa hàng. Mong anh em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nên mua loại nào sử dụng tốt và mua ở đâu uy tín.(tại TPHCM). Xin cám ơn.
  13. H

Làm gì nữa...

Có Cây MCT nhờ các huynh đệ tư vấn giúp. Thanks [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG]
  14. H

Sanh mới đào

Mình có cây Sanh mới đào nhờ AE khoắc cho em nó cái áo mới. Cám ơn. [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG] [/url][/IMG]
  15. H

Nhập Môn

Mới ngày đầu bước vào chơi chim, thú chơi này còn quá mới mẻ với mình. Mình có tham khảo ý kiến của anh chơi chim lâu năm thì được khuyên: mới chơi nên chơi con nào biết hót rồi, 3 ngày tắm 1 lần .Hết! Mình chỉ biết vậy thôi. Để rút ngắn thời gian tìm hiểu về cách nuôi chim và nên chơi loại nào...