Recent content by hocchoimai

1. H

Hoa Mai Mùa Xuân 2017.

Đêm giao thừa đón năm mới, một chung trà, một nhánh mai trên bàn thờ. Cảm giác lâng lâng.
  2. H

Hoa Mai Mùa Xuân 2017.

Đêm giao thừa đón năm mới, một chung trà, một nhánh mai trên bàn thờ. Cảm giác lâng lâng.
  3. H

Ghiền lắm rồi

Ghiền lắm rồi, quất 1 cây cho đỡ thèm, nở đến hôm nay là 4 ngày. Mời các Bác chém dùm ít nhát ạ.
  4. H

Nút mai cúc cuối tháng 10/2016 âm lịch.

Năm nay ớn quá bà con ui.. ================================== Coi lòi con mắt luôn..☺
  5. H

Mai và ổ chim.

Mai lành chim làm tổ. Khỏi tốn thuốc phun xịt... sướng. ================================== Bứng hồi đầu năm 2016. Đặt tên mai dù.
  6. H

Cúc mai rằm tháng 9 âm lịch.

Mai cúc 15/9/2016 âm lịch. ================================== Úp thử hình theo cách Dương Thịnh chia sẻ. ================================== Nút thời điểm 15/9/2016 âl.
  7. H

Chăm sóc và chuẩn bị lặt lá Mai

Còn không đầy 2 tháng nữa là chúng ta sửa soạn lặt lá Mai rồi. Các Bạn đã và đang làm gì với những châu Mai yêu quí hiện nay nhỉ. Có gì thắc mắc mong các Bạn vui lòng nêu lên để chúng ta cùng góp ý nhé. Nào mại...dzô...cho thú vị.
  8. H

Một số việc cần làm ngay từ bây giờ.

Để chuẩn bị cho việc lặt lá Mai phía Nam chúng ta có những việc gì cần phài làm từ ngày mùng 6 đến ngày 13 âl năm nay? Theo các Bạn nên tiến hành các bước nào theo trình tự trong tuần nhỉ? Mời các Bạn yêu thích Mai cùng đàm đạo nhen.
  9. H

Các anh em Đà Nẵng chú ý

Bão Wutip sắp đổ bộ vào trong vòng 48 giờ tới, để giảm thiệt hại tối đa về người & cây cảnh đề nghị các Anh em Đà Nẵng và các tỉnh lân cận khẩn.trương chuẩn bị SỐNG CHUNG VỚI BÃO .:bz
  10. H

Tiện và lợi

Các bạn vui lòng bình phẩm vật dụng mới sưu tầm xem có tiện ích trong thú vui chơi cây cảnh không nhỉ ?Hình của em nó đây mới ae. Có thể mang gọn bên mình mọi lúc mọi nơi
  11. H

Đầu năm vui buồn cùng gốc Mai.

Ngày mới đã đến, những lo toan cũng tạm gác lại để chúng ta cùng thưởng thức hương sắc và hình dáng của từng cội Mai. Năm nhuận vừa qua với bao công sức săn sóc, từng ngày hồi hộp để sáng mùng Một ngắm và thưởng thức vẻ đẹp mà Tạo Hóa đã ban tặng cho chúng ta. Ngắm từng bông hoa Mai tỏa hương...
  12. H

Tưới nước cho gốc Mai ở tháng cuối cùng trước khi trẩy lá

Chỉ còn hơn 1 tháng nửa là trẩy lá cho những chậu Mai, việc tưới nước cho những gốc Mai chúng ta cũng nên cẩn thận kẻo sẽ bị nở sớm tiếp tục. Phân bón lá cũng vậy, nếu lạm dụng thì cây sung quá cũng sẽ bật bông, vì sự thẩm thấu nhanh qua vỏ cây và lá. Ở miền Nam cho đến thời điểm này khí hậu...
  13. H

Chúng ta cùng nhau tham khảo vì sao Mai trồng chậu hay gặp tình trạng nở sớm.

Chúng ta cùng nhau tham khảo vì sao Mai trồng chậu hay gặp tình trạng nở sớm. Như tình hình hiện nay các bạn yêu thích Mai trồng chậu đã nghe và thấy tình trạng Mai đã nở sớm, lý do vì sao? Nhất là các bạn ở miền Nam ít nhiều gì cũng đã gặp phải. Cứ cho rằng tại thời tiết là chủ yếu... NHƯNG...
  14. H

Xin hỏi về cây mai trong chậu

Em định cắt sửa lại tàng của một số mai vì nó ra tược xấu quá. Vậy xin hỏi các bạn có nên cắt hay không và cắt như thế nào? Nó có thể ra đọt và hoa kịp Tết này hay không? Kính nhờ các bạn giúp ý kiến với.