Recent content by haidangnb

1. H

Triển lãm cây cảnh Ninh Bình quê em

Khâu chuẩn bị của em Tranh thủ khoe cây tí :"> Cây tại triển lãm đây ạ Tranh thủ chụp tí trước khi các em ý đeo bảng
  2. H

anh em ninh bình

anh em ninh bình có ai đi đại hội chuyến này điểm danh đi nào
  3. H

rất hay

một tiêu đề nóng bỏng nhất hiện nay ,sao chưa thấy ai mở hàng nhỉ .điều hành viên cho phát súng đầu tiên đi nào
  4. H

thưa tất cả anh em diễn đàn( dựng ngọn cho bonsai)

thưa tất cả anh em để làm được một cây hoàn thiện , tôi thấy phần ngọn cũng rất quan trọng .và khi làm tới phần ngọn tôi thấy rất nhiều người khi tới phần này thường bối rối .vì chưa có khái niệm rõ ràng ngọn là gì vậy tôi mở topic này để tất cả anh em tren diễn đàn cho một khái niệm chung về...
  5. H

ai có lộc vừng thì quan tâm

các bác ạ vừa qua miền bắc bị đợt rét keo dài.cho nên tôi đi tìm hiểu thì thấy tất cả lộc vừng hiện nay đã và đang bị táp và quăn hết đầu lá .lá có vẻ rất xanh nhưng đụng tay vào thì lá dụng ngay và gãy như lá khô vậy.cây không phải bị bệnh mà lý do là thời tiết quá khắc nghiệt .khi kiểm tra tới...
  6. H

Đẹp trời lão Trọc phá cây chơi. xin các sư phụ góp ý

kỉ niệm mấy hôm trời đẹp, em mời các bác xem em phá cây, chả biết tốt xấu đúng sai thế nào,chỉ là ngẫu hứng, mong các bậc tiền bối chỉ giáo thêm cho ^^ Nguyên liệu đầu tiên là cục đá ^^ đây, nạn nhân, em cưa cái gốc, lấy ngọn cây nằm trên đá, đá cõng cây :D Đục đá Chỉnh sửa...
  7. H

cần mua cần mua

các báccho em hỏi nơi bán thuốc shengtaiuan là loại thuốc dủng để ghép cho cây bảo quản hoa quả dùng cho bò sữa chỉ dùm em với em cảm ơn
  8. H

cần mua cần mua

mình đang muốn mua loại thuốc để ghép mầm tên thuốc là seng tai yuan dạng nước ai biết chỉ dùm mình vớ nhé loại này dùng cả việc bảo quản hoa quả cỏ bò sữa cho heo nái ăn hoặc nếu ai bán đt cho mình 0912584504