Recent content by Garan

1. Garan

Vài cây linh tinh của Garan

Garan em mới tập tành trồng cây (em mới tập trồng thôi, chưa lên được mức "tập chơi cây" ạ :"> ), nhờ mọi người giúp đỡ nên giờ em cũng có vài cây phôi. Nhiều khi cũng định xin BQT mảnh đất nho nhỏ làm vườn, đưa cây lên cho anh em góp ý hỗ trợ, nhưng số lượng cây ít quá, và cây... xấu quá, nên...
  2. Garan

Mọi người giúp em cây khế mini này với ạ

Em vừa mua cây khế mini (Của a.Vân - Bonsaithuduc :"> ) Cũng có một ít "ý đồ", nhưng xoay 1 hồi thì bí, em nhờ mọi người giúp em chút :"> Đây là cây ban đầu: Âm mưu 1: Âm mưu 2: Em phân vân quá, ko biết với hướng ngọn như vậy, thì "âm mưu" nào sẽ mang lại kết quả đẹp hơn :"> . Và với...
  3. Garan

Hết hồn

Lọ mọ vào diễn đàn, nhìn phát giật nảy người. :-SS
  4. Garan

Micro-Bonsai

Một ngày bị sốt phát ban, phải ở nhà, "cách ly" với xã hội :-< Buồn quá em lượn lượn net thì gặp mấy ảnh bonsai siêu mini Nhìn yêu quá :X Em dùng host upanh.com nên thỉnh thoảng bị lỗi, các bác cứ reload page vài lần, hoặc nhấp chuột phải vào ảnh lỗi, chọn "Open link...
  5. Garan

Lẩn thẩn: Mưa...

Trời lại mù mây, buổi chiều muộn trở lên chiều hơn, và lặng… Chờ một cơn mưa. Và nhớ những cơn mưa. Những mưa xưa… Ta nhớ thằng bé nằm cuộn tròn trong chăn, nghe mưa đêm. Lần nào cũng vậy, mưa, là nó lại nghĩ ngợi, và tưởng tượng. Nó tưởng tượng những con chim sẽ trú ở đâu, khi mưa to thế...
  6. Garan

Lan man...

Mùa cuối năm. Trời bắt đầu khô hanh. Và gió bắt đầu se sắt lạnh. Buổi sáng ra đường, thấy mọi người đã khoác thêm cái áo len mỏng... Hẻm nhỏ, góc vườn nhà ai có bếp củi đang cháy. Tiếng củi khô nổ tí tách, tí tách… Cái lạnh quen thuộc quá. Cái tiếng tí tách củi khô quen thuộc quá. Hồi...