Recent content by duonguyen

1. D

Em bị hoa liễu

Chia sẻ với cả nhà cây dương liễu em mua của cu Việt dragon T3/2012. Mong anh em góp ý và cho em nó đường binh. Em xin cám ơn và chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
  2. D

Cây Sanh nho nhỏ

Cuối tuần vừa rồi về quê chụp cây sanh nhỏ, thấy cụng hay hay post lên chia sẻ cùng ae và mong ae cho lời khuyên[/URL][/IMG]
  3. D

Tư vấn phôi sanh

Cây sanh này em đã từng post. Chủ nhật vừa rồi nhìn "ngứa mắt" trảm em nó thành thế này. Anh em cho lời khuyên và hướng đi nha. Cám ơn mọi người nhiều! [/IMG]
  4. D

Gửi nhờ cây

Hiện tại e đang thuê nhà và làm việc ở HN (Nguyễn Chí Thanh). Vì điều kiện chỗ e gửi cây nhà cậu bạn gặp trục trặc, nên e ko thể gửi cây ở đó đc. Chỉ có 2 cây LS (a Tuấn MVH), 1 cây Sanh (3B), 1 cây MCT lá trung (chú Sáu), bác nào có chỗ cho e tá túc cây thì...
  5. D

Buồn quá, chắc lỡ hẹn ngày off miền Bắc rồi!

Cuối tuần vừa rùi e và bạn gái về quê để nói chuyện tương lai với bố mẹ. Theo kế hoạch, chắc cuối tuần này e phải lên Phú Thọ (Ấm Thượng) nói chuyện vs nhạc phụ nhạc mẫu tương lai để định ngày dạm ngõ. Em đã hứa với Sếp Ngọc Kiên, a Dũng kita và một số ae là sẽ tham gia, thậm chí sẽ đi trước để...
  6. D

Chúc mừng sinh nhật BÁC!

Tuổi trẻ chúng ta đang có những tháng ngày được sống ấm no hạnh phúc, công nhân viên thì yên tâm làm việc trong các nhà máy xí nghiệp, người nông dân thì yên tâm sản xuất,.... các nhạc sĩ thì thả hồn sáng tác ra những bản tình ca bất hủ... còn các nghệ nhân ngày càng sáng tạo luôn đổi mới tư duy...
  7. D

Mệt mà vui!

Một ngày thật mệt, nhưng vui vì đuợc tiếp chuyện chú Dũng kita, sếp Ngockien, 2 bạn NDCan và Chinhcheng. Chiến lợi phẩm là cây mận tiên của chú Dũng, nhận được lô hàng 3 cây MCT của nhieuvn và tranthai162000. Bây giờ đợi nốt lô dương của Việt dragon thì thật hoàn hảo [-O< [-O< [-O<
  8. D

Vườn cây của thầy Khánh, Hạ Hòa, Phú Thọ

Nhân 4 ngày nghỉ lễ 30/4 và 1/5, e có dịp về Hạ Hòa, Phú Thọ và thăm vườn của bác Khánh (thầy Khánh). Nhân đây e post vài cây (e nghĩ là đẹp) lên cho mọi người cùng bình luận và giao lưu. 1. Cây sanh (hai Con rồng đang quấn vào nhau) Mặt chính: [/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] Mặt...
  9. D

Nhờ các huynh đài cách chiết cây khế!

Lâu rồi em mới vào lại DĐ. Các anh cho e hỏi cách chiết cây khế thế nào cho hiệu quả. E chiết đơn thuần mà gần 2 tháng nó vẫn chưa ra rễ ^:)^, chắc tại thời điểm e chiết k được hợp lý. mong các anh chỉ bảo. Chúc các a sức khoẻ và ngày càng có nhiều cây đẹp! E cám ơn nhiều!
  10. D

Cây của duonguyen, nhờ các bác chỉ giáo!

Vẫn là cây cũ của e trong thớt trước. Tuy nhiên, hôm nay em mạn phép post lại hỏi các bác xem cây nhà em tuơng lai liệu có làm như cây này được ko? Cây nhà em: Uploaded with ImageShack.us Cây định làm: [/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] Em biết cây của em "tuổi tôm" (về rất nhiều khía...
  11. D

Vườn sanh của ông bác

Tuần trước về quê, tranh thủ vác cái máy ảnh sang nhà ông bác chụp vài kiểu. Hôm nay post lên mời a e DĐ xem và ném đá (nhẹ tay thôi nha các bác, gần Tết rồi, e ko muốn nằm viện đâu) Uploaded with ImageShack.us Uploaded with ImageShack.us
  12. D

Em có cây sanh nhỏ, nhờ a Vinh và các ae diễn đàn vẽ giùm

Cây đểu thôi (cũng giống như e xí trai) nhưng cũng cần phải có cái tên. Em đặt cho em nó là Song hạc, Lư hương. Nhờ a Vinh và các bác giúp đỡ để ra Tết ấm áp e sửa lại. Em cám ơn nhiều! ^:)^^:)^^:)^ Mặt trước [/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] Mặt nghiêng [/URL] Uploaded with...
  13. D

Quỷ đỏ

Có bác nào là fan của MU ko? Vào đây ae mình giao lưu ~O)~O)
  14. D

Các bác giúp em nhé!

Ở nhiều nơi, người ta thường nhân giống cây cảnh (cụ thể là Sanh) bằng cách giâm hoặc chiết cành. Tuy nhiên, khi cây lớn lên, tỉ lệ giữa gốc, thân và tay thường không cân đối (thân thường to như gốc). Vậy làm thế nào để cho gốc cây phát triển với tỉ lệ tương xứng với thân khi cây lớn lên? Cám ơn...
  15. D

Sanh Thái Bình

Chào các tiền bối. E mới tham gia diễn đàn. Với niềm đam mê cây cảnh của mình, e hi vọng vào đây được các bác chỉ giáo để hoàn thiện hơn. Các bác cho e vài lời khuyên về vài cây này của e được ko ạ? [/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] [/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG] (Gốc)...