Recent content by daixuan

1. daixuan

Cung cấp cây đỗ quyên ta

Đỗ Quyên Việt Nam là loại hoa dễ tính và chịu đựng khô cằn, Ra hoa vào mùa xuân lượng hoa rất lớn mỗi đầu cành là 1 bông hoa, Điểm duy nhất hạn chế ở đỗ quyên đó là không mùi nhưng ngược lại hoa đỗ quyên lại rất đẹp. Những bông hoa đỗ quyên có hình dáng giống những bông hoa loa kèn, nhưng nó rực...
  2. daixuan

Cung cấp cây hồng cổ sapa

Như chúng ta biết thú chơi hoa hồng đã có từ rất lâu rồi, người chơi hồng lựa chọn các loại hồng phù hợp với khuôn viên gia đình nhà mình. Hồng cổ sapa được biết đến là loại hồng quý, được nhiều dân chơi cây lựa chọn. oa hồng là loại hoa tốn không ít giấy mực của các nhà văn, nhà thơ, họa sỹ để...
  3. daixuan

Cung cấp cây sao đen

Cây sao đen còn có tên gọi khác là cây sao, cây sao cát, cây mạy khèn, cây sao nghệ, cây mạy thong… Tên khoa học: Hopea odorata Cây sao đen thuộc chi Sao, họ Dầu .Cây sao đen được sử dụng trồng đường phố nhà máy xí nghiệp cây sống khỏe xanh tốt quanh năm, ngoài việc làm cây bóng...
  4. daixuan

Bán cây Hoa mẫu đơn

Mẫu đơn ta trước đây là một loại hoa dại, chúng thường mọc ở đồi núi, sau đó vì chúng có vẻ đẹp tự nhiên, hoa lại khá bền nên được người ta cải tạo trồng làm cây cảnh. cây mẫu đơn phát triển tốt nhất trong điều kiện đầy đủ ánh nắng mặt trời, thích hợp với khí hậu mát mẻ và cây chịu được hạn...
  5. daixuan

Hoa Mộc Lan Liệu Có Sống Tối Ở VN

Đây có lẽ là câu hỏi được nhiều người quan tâm. Mình xin được reviews chút về cây hoa này. Loại cây có hoa rất đẹp - Khả năng chịu nắng không cao - Hơi chậm lớn - Hoa ra ổn định tuy là không quá bền như ở nước ngoài. - Cây Hoa lạ nhiều người quan tâm. - Cần chăm sóc kỹ hơn so với các cây hoa...
  6. daixuan

Cây Hoa Phong Linh Đẹp hoang giã hiếm kỳ lạ

Gần đây sốt em này, Loại hoa thân gỗ có màu tím và màu vàng mùa hoa thì lá rụng hết chỉ còn mỗi Hoa. Bác Nào có biết ở đâu nhiều loại cây này Cây rất đắt mình mua cây gốc bằng cổ tay đã có giá cả vài triệu rồi
  7. daixuan

CHo mình hỏi về cây Bao Báp

Mình đang có í định nhập một ít cây bao báp ra HN thử nhiệm, Loại DK gốc 8-10cm. Bạn nào có kinh nghiệm về cây này có thể chia sẻ với mình chút ít được không. Thanks:)>-
  8. daixuan

Trồng Cây Hoa Anh Đào Tại Việt Nam?

Ở Việt Nam Trồng Được Cây Hoa Anh Đào Cánh Đơn không? Cũng mới vào nghề này mình muốn hỏi cây hoa Anh đào các loại nào trồng được ở Việt nam nhỉ cho hoa dày ấy ạ. Có bác nào rành về loại này không share ít kinh nghiệm ạ>:D<
  9. daixuan

Em cần tìm cây Gỗ Đinh Hương

Em đang cần tìm giống cây gỗ Đinh Hương Bác nào có hàng ới em câu nhé, Gọi Em theo số: 092 Hai Bốn Sáu 8 938 Ạ. Em Vinh