Recent content by Cuongtcqt

1. C

Phi Lao: E cần xin ý kiến bình luận của các báccc

Chào các bác. Tình hình là e đang phân vân giữa 3 cây này (dáng, giá, độ già,...), nhờ các bác cho ý kiến vàng ngọc để e quyết định mua 1 trong 3 em này ah:)) Cám ơn các bác 1. Cây số 1: Giá cụ chủ đòi 3.7tr (bao vận chuyển về HN) (Còn tiếp) ==================================
  2. C

Cây chơi Tết:)

Em mới mua được 1 cây Tùng mini để bàn trà: cây thân to bằng cái bật lửa, cao khoảng 30cm,... E chưa chơi Tùng lần nào nên cũng không biết thế nào là được, post lên đây nhờ các bác cho ý kiến ạ. Trân trọng. Mặt trước: Mặt bên trái: Mặt bên phải: Nhìn từ trên xuống:
  3. C

Sanh mới: Già thân...non cành, dáng chẳng giống ai:))

Thời buổi kinh tế khó khăn, thời tiết thì chuẩn bị gió mùa về...Hôm nay, cuối tuần đi đám cưới, thấy cây sanh "tuổi ten", cộng với chút men vừa mừng đám cưới thằng bạn, em đã đặt xèng em này, giờ chia sẻ cái bồng bột với các bác:) Chúc các bác sức khỏe để ăn Tết\:D/\:D/\:D/
  4. C

Cây sanh: Anh nói đắt, chị nói hạt Zẻ...e liền nhờ các bác phán hộ:))

Cây sanh: Anh nói đắt, chị nói hạt Zẻ...e liền nhờ các bác phán hộ:)) Tình hình là e mới chung kết e sanh ký đá này, cây cũng không có gì đặc biệt. Giá thóc gạo lo lót em nó là 9 chai, các bác cho e xin chút gạch về cây này có hợp với giá đó không ạ??? Em kính cám ơn các bác:)) Sau đây là 1 vài...
  5. C

Cây sanh: em đang cần sự tư vấn:)

Hôm qua đi xem cây, em đang ưng cây này mà bác chủ định giá cây 50 chai, em đang đắn đo quá:) Em nhờ các bô lão phán hộ:)
  6. C

Súng xanh, Súng trắng

Thiên nhiên trong Chùa, post vài ảnh gửi các bác 4R:)) Chậu súng trắng Hoa mới chúm chím Chậu súng xanh
  7. C

Sanh dáng làng, chậu cổ

Hôm nay, em xin phép được chia sẻ dung nhan bạn sanh và cái chậu cổ trong vườn nhà, trước khi em tỉa tót lại cái bộ rễ tóc bù xù của em nó:)) Trước mặt Gốc em Thân em Chậu cổ Em được nhìn từ trên cao Chúc các bác giấc ngủ ngon:O)
  8. C

Phi Lao - cần sự giúp đỡ và chỉ giáo của các cụ

Tình hình là em chưa có cây Phi Lao nào, em thì lại thích cây Phi Lao nhưng kiến thức thì là con số KHÔNG tròn trĩnh, hôm qua có ngó nghiêng được 1 cây, các bác cho em được hỏi chút ạ: 1. Cây này giá bán 2,5 triệu VNĐ có mắc không ạ (bao gồm cả cây và chậu)? 2. Ý nghĩa của cây Phi Lao khi chơi...
  9. C

Sanh Còi ôm đá

Em kính chào các bác. Em mới vô 4R, có cây còi ra mắt các bác ah;)) Mặt mũi em nó: Lưng em nó: Dáng phải: Dáng trái: Chúc các bác sức khỏe@};-