Recent content by bsvuhongbvdkhb

1. bsvuhongbvdkhb

Đá serpentine

Mình định mua 2 viên đá này làm cảnh. Mong ae tư vấn giúp: loại đá, giá cho 2 viên là 12tr, dự kiến làm 2 hòn phu thê. Xin cảm ơn tất cả ae. Chúc buổi sáng an lành Viên 1. Cao 60cm nặng 65kg Viên 2. Cao 65cm nặng 60kg
  2. bsvuhongbvdkhb

Thế giới cây kỳ thú của thiên nhiên

https://www.facebook.com/wondersofnaturee/videos/1511051359190897/ Chúc cả nhà luôn vui thú an lành ================================== ==================================
  3. bsvuhongbvdkhb

festival hoa Đà Lạt-Dư âm 1 chuyến đi

Đã lâu do công việc cuối năm không còn thời gian chia sẻ. Hôm nay chia sẻ cùng các Chú, Bác, ACE 4R dư âm 1 chuyến đi TP hoa Đầu tiên xin chúc cả nhà 1 năm Bính Thân thật an lành, may mắn, vui khoẻ ạ Xin chào năm mới bằng 1 con khỉ Và 1 con gấu. Hehehee Thêm con gấu đực.kkkk...
  4. bsvuhongbvdkhb

Chúc Chủ nhật may mắn-Tươi khoẻ

chủ nhật Điệp lào khoe sắc đỏ Nụ kia căng mọng sắp mãn khai Hôm nay chủ nhật em khoe sắc ================================== Hoa giấy ngoài sân cũng nhuộm màu Sắc đỏ chúc tài, may mắng thêm ================================== Cuối tuẩn sung túc như Sung vậy Sức khoẻ vững bền theo tháng năm
  5. bsvuhongbvdkhb

Hoa Linh sam tím-Trái Hải châu chín

lần đầu tiên có được trái Hải châu do mình tạo ra ôi có 10 quả mà chim chơi hết 6 quả.hic ================================== Ls nho nhỏ vừa làm xong sướng, chia sẻ cuối tuần. Chờ em mạnh khoẻ cắt tiếp lần nửa và thay cho em đôi hài mới. Chúc các Chú, Bác, ACE đêm cuối tuần vui khoẻ ạ
  6. bsvuhongbvdkhb

Quà tặng của Lequocmanh sau hơn 1 năm

Chia sẻ ae niềm vui sau 1 năm với cây cần thân được cái mông hơi quái tí. Đấy là quà tặng của bạn Lequocmanh từ Hà Nội gửi vào hơn 1 năm và đó cũng là niềm vui lớn trên 1 cây bé nhỏ tình thương mến thương trên 4R Hình cây trước khi vào nam đã mất mong ae thông cảm, hình hiện tại vẫn đang chăm...
  7. bsvuhongbvdkhb

Sau 12 tháng cho em lên chậu mới

Sau 12 tháng cho em lên chậu cạn nuôi tiếp cho nó già. Chúc cả nhà đầu tuần vui khoẻ ạ Lúc em mới về Em còn con trẻ mà mình sẹo tùm lum thuộc hàng đại ca đây.hi ================================== Khi em có thêm lông cánh sau 8 tháng bắt đầu dạy dỗ chăm sóc cho em thành thiếu nữ Lần đầu chăm...
  8. bsvuhongbvdkhb

Linh sam mini cành Giâm sau 4 ngày

Hạ ngọn cây này Ta được cây này
  9. bsvuhongbvdkhb

Cậu bé và cây cổ thụ

Hỡi những người con thời đại hôm nay Đả làm gì với chữ "Hiếu" đời ta Đấng sinh thành ôi thật bao la Xin chớ để Mẹ-Cha gồng gánh mãi Hãy trân quý từ giờ đi kẻo muộn Để cuộc đời không hối tiếc mai sau Bs.VH Xin chia sẻ câu chuyện đả cho mình nhiều cảm xúc Cậu bé và cây cổ thụ, đọc xong thấy lòng...
  10. bsvuhongbvdkhb

Vài cây thiên nhiên

Hôm nay nhân dịp đi khám từ thiện cho đồng bào nông thôn. Trên đường cũng tranh thủ ghi lại vài ảnh thiên nhiên xin chia sẻ các Chú Bác và AE xem vui Đồng lúa cò bay thẳng cánh Xa xa có những tán cây cổ thụ Và thiên nhiên
  11. bsvuhongbvdkhb

Đỗ quyên khủng

Có ai biết thông tin chính xác thì cung cấp thêm. Ảnh sưu tầm. Chúc Chú bác ae xem vui ạ
  12. bsvuhongbvdkhb

Sông hinh zin mới về vườn

Mình vừa mua lại của 1 tiền bối chơi cây nhiều năm nhưng thấy cây này hơi ngứa mắt nên rước em nó về và từ từ tìm cho em nó có chút tâm hồn. Rất mong được các Chú, Bác, AE cho em nó 1 chút tâm hồn. Trân thành cảm ơn nhiều ạ Vài hình ảnh ==================================...
  13. bsvuhongbvdkhb

Dính cúng con vịt

Lần đầu tiên ghép, cầu mong cho nó dính, cúng con vịt. kakaka cắt phôi
  14. bsvuhongbvdkhb

Vào rừng phôi rí Tân Phú của Bác Đỗ Văn Lô

Xin chia sẻ cùng các Chú, Bác và ace. Nhân Mình dịp đến Bến không thể không ghé thăm vườn Bác Dovanlo, thật bất ngờ với số lượng cây ls rí Tân Phú toàn bộ được nằm chậu với nhiều lứa khác nhau với diện tích vườn cho dòng này là khá lớn, khi bước vào như lạc vào rừng ls Tân Phú vậy và càng bất...
  15. bsvuhongbvdkhb

1 Em chân dài về vườn nhà

Lang thang trên fb gặp lại cô bạn chân dài sau 10 năm không gặp tưởng chừng như đã...nhưng trái đất vẫn tròn...Từ Canada bay về vườn luôn Về đến vườn nhà là thay đồ vén quần ra vườn luôn ================================== Có 1 em chân dài này không đọ nổi luôn Cô bạn chân dài lại kết cây...