Buồn với em Linh!

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Chuyện là vầy: Không hiểu sao mà cái số của Mèo lại rất kém duyên với những em tên Linh mới chít chứ nị. Ờ mà trước kia còn thanh niên Mèo cũng duyên và đẹp dzai dzữ à nha, ấy thế mà Mèo cứ mon men đến gần em nào tên Linh là em đó lại quay lưng lại và chào tạm biệt với Mèo không à...hic... Rồi bẵng đi một thời gian dài, không để ý đến những em tên Linh nữa. Đến tận bây giờ, khi có tí tuổi roài, Mèo lại đam mê và rất thích Linhs. Vậy mà Mèo vẫn chưa cải thiện được cái duyên với em Linhs chút nào, các em í vẫn thường bỏ Mèo mà ra đi. Hôm nay Mèo gánh lên đây mong cả nhà chia sẻ.
Đầu tiên là 2 em nì:

- Số 1:

- Số 2:

Khi ở nhà người ta thì 2 em nó xanh tươi như vậy, mà khi về nhà Mèo được 1 tg ngắn thì 2 em nó dies luôn ( Mèo ko có chụp hình lúc em nó chết, mà chỉ còn lưu xác ở phần sau thôi ạ).
Và đây:

Còn nhiều em nữa( già có, trẻ có,lớn có, bé có) mà Mèo không có chụp hình. Và mới nhất là em này:

Khi đến với Mèo em nó ra đc đúng 1 đợt lá như trên, rồi từ từ ra đi. cách em này ra đi rất là chậm chạp, rất là từ từ. Mắc dù Mèo đã cố cứu em nó bằng cách thay chất trồng mới bằng cát sạch hoàn toàn, cắt rễ hư, cắt cành đến phần còn tươi, chùm nilong để mát... Xong đến hôm qua, cũng đã được vài tháng, Mèo kiểm tra lại thì chính thức em nó đã thành lũa:

Và rồi thấy nhiều AE làm lũa, ghép lũa đẹp quá, Mèo bắt đầu mon men mượn máy về tập tọe làm, ghép lũa. Cuối cùng cũng có kết quả khoe với cả nhà. Linh ghép lũa đây ạ :
- Số 1 ở trên giờ thành vầy:

Vậy mà cấy ghép bên phải đang phát triển tốt vẫn lăn đùng rà chết...hic...
- Số 2 Mèo tách thành 2 em :
+

+

Và bây giờ:
+

+

Hi vọng tương lai kiểu dáng em nó bằng được 1 phần của 2 cây này:

Ké thêm 2 em mẫu giáo Mèo mới bẻ:

Cảm ơn ACE đã ghé chia sẻ. Chúc cả nhà ngày mới tươi khỏe!

tuandefzajj

Thành viên tích cực
đang định xin mấy cục lũa về ghép lan thì đọc mấy dòng cuối..... Buồn! Khi nào chính thức chia tay với e linh thì em xin nhé

Mèo "cào lũa" cũng đẹp ra phết ấy nhỉ...
LS khá dể tính mà ,ở với Mèo sao lại em nào cũng ra đi ...Mèo xem lại chất trồng, nước tưới...chổ để em nó có quá nhiều nắng gió hay 1 điều gì ấy ...không hợp với LS ?Chúc Mèo sẽ có những em LS xinh đẹp "bấu bạn".

Blackrose86

Thành viên tích cực
LS khá dể tính mà ,ở với Mèo sao lại em nào cũng ra đi ...Mèo xem lại chất trồng, nước tưới...chổ để em nó có quá nhiều nắng gió hay 1 điều gì ấy ...không hợp với LS ?Chúc Mèo sẽ có những em LS xinh đẹp "bấu bạn".
Thật vậy.
Hay Mèo có tật bưng bê nâng niu mí em ấy wá,nên em động rễ non ra đi tuốt 8->

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
anh nuôi cây như này về sau sẽ có nhiều kinh nghiệm lắm đó anh Hưng,với lại sau khi chết anh làm lũa cũng rất đẹp.

VietKimLien

Thành viên
Mấy cây phôi đẹp mà cũng chia tay chủ nhân, thôi thì nó không chịu ở dáng này muốn chuyển sang dáng thế khác vậy, chúc thành công

bonsaiviet_007

Thành viên tích cực
anh nuôi cây như này về sau sẽ có nhiều kinh nghiệm lắm đó anh Hưng,với lại sau khi chết anh làm lũa cũng rất đẹp.
tan mấy cái máy làm lũa rồi đó anh
hình như anh quá để ý tới lủa mà quên đến sự sinh tồn của cây a nhỉ?
anh hưng thích làm lũa cực đó kaka
khi nào về alô em nhé anh Hưng

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Chia bùn với Bác Mèo nhà ta nha, cây đẹp vậy mà sao lăn đùng ra chết. Tiếc quá. Bác ém hàng bấy lâu giờ cây chết mới đem khoe nha.
Bác mèo xem lại xem có bị ai đó dội nước sôi ko nhé, chứ lS sống khỏe mà dễ lắm, nhà em trồng cứ vứt lăn lóc trên nóc nhà mùa này có hôm ko tưới héo hết lá, tưới lại cái lại tươi sống nguây nguẩy đó Bác, ko những vậy mà còn ra hoa từa lưa, hạt rơi xuống cây con cũng cứ tự nhiên mọc như cỏ.
Chúc Bác sớm thuần dưỡng được mấy em tên Linh nha.

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
đang định xin mấy cục lũa về ghép lan thì đọc mấy dòng cuối..... Buồn! Khi nào chính thức chia tay với e linh thì em xin nhé
Keke... chia tay nhều roài... sang anh mà khuân nè đẹp zajj.

Cháu cảm ơn chú Dũng đã ghé chia sẻ nha. Vườn của cháu trên cao nên cũng có nhiều gió, nhưng chắc ko phải tại gió đâu chú. Có lẽ ở nhà vợ con cháu cho các em nó uống nhiều nước quá nên các em nó sặc nước đó chú :D. Mà lũa cào xong Mèo cũng tự thấy đẹp chú à...hihi...X_X.
Chúc chú khỏe!
==================================
Thật vậy.
Hay Mèo có tật bưng bê nâng niu mí em ấy wá,nên em động rễ non ra đi tuốt 8->
Cảm ơn Black, chắc vậy quá. Vì vợ con mèo cũng thích cây nên hay tưới và sờ mó các em í...:D

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Đừng bảo anh là cây đã chết đẹp hơn cây đang sống đó nha Hùng...hihi...:)):emoticon-beer:

hình như anh quá để ý tới lủa mà quên đến sự sinh tồn của cây a nhỉ?
Cảm ơn bạn nha. mà chắc hông phải vậy đâu...hjhj...

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Cái này thì anh Mèo nên nghe theo Black.
Cảm ơn bạn ghé chia sẻ! Mèo cũng đang cầu thị học hỏi mừ :D~O)

Mấy cây phôi đẹp mà cũng chia tay chủ nhân, thôi thì nó không chịu ở dáng này muốn chuyển sang dáng thế khác vậy, chúc thành công
Mèo cảm ơn bạn đã ghe coi nha.

tan mấy cái máy làm lũa rồi đó anh

anh hưng thích làm lũa cực đó kaka
khi nào về alô em nhé anh Hưng
Thanks người đẹp...:)):)):)) . A đang ở nhà nè.

Chia bùn với Bác Mèo nhà ta nha, cây đẹp vậy mà sao lăn đùng ra chết. Tiếc quá. Bác ém hàng bấy lâu giờ cây chết mới đem khoe nha.
Bác mèo xem lại xem có bị ai đó dội nước sôi ko nhé, chứ lS sống khỏe mà dễ lắm, nhà em trồng cứ vứt lăn lóc trên nóc nhà mùa này có hôm ko tưới héo hết lá, tưới lại cái lại tươi sống nguây nguẩy đó Bác, ko những vậy mà còn ra hoa từa lưa, hạt rơi xuống cây con cũng cứ tự nhiên mọc như cỏ.
Thanks người đẹp, có hàng đâu mà ém em. Vụ nước sôi này chắc phải điều tra vợ quá...keke...8-X
Muốn qua chỗ người đẹp chơi mà không đi được. Sorry người đẹp nha.

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
mấy tháng trước cũng chia tay mấy em linh như anh. Cũng còn đang ấm ức lắm. Nhưng vẫn còn mê.:)). Cố lên anh ơi

xuantunguyen

Thành viên tích cực
hê, chỉ mới có em Linh. Mình thì nhiều em buồn mình lắm nên em nào cũng lần lượt bỏ ra đi.

tieuboi

Thành viên
Chuyện là vầy: Không hiểu sao mà cái số của Mèo lại rất kém duyên với những em tên Linh mới chít chứ nị. Ờ mà trước kia còn thanh niên Mèo cũng duyên và đẹp dzai dzữ à nha, ấy thế mà Mèo cứ mon men đến gần em nào tên Linh là em đó lại quay lưng lại và chào tạm biệt với Mèo không à...hic... Rồi bẵng đi một thời gian dài, không để ý đến những em tên Linh nữa. Đến tận bây giờ, khi có tí tuổi roài, Mèo lại đam mê và rất thích Linhs. Vậy mà Mèo vẫn chưa cải thiện được cái duyên với em Linhs chút nào, các em í vẫn thường bỏ Mèo mà ra đi. Hôm nay Mèo gánh lên đây mong cả nhà chia sẻ.
Đầu tiên là 2 em nì:

- Số 1:

- Số 2:

Khi ở nhà người ta thì 2 em nó xanh tươi như vậy, mà khi về nhà Mèo được 1 tg ngắn thì 2 em nó dies luôn ( Mèo ko có chụp hình lúc em nó chết, mà chỉ còn lưu xác ở phần sau thôi ạ).
Và đây:

Còn nhiều em nữa( già có, trẻ có,lớn có, bé có) mà Mèo không có chụp hình. Và mới nhất là em này:

Khi đến với Mèo em nó ra đc đúng 1 đợt lá như trên, rồi từ từ ra đi. cách em này ra đi rất là chậm chạp, rất là từ từ. Mắc dù Mèo đã cố cứu em nó bằng cách thay chất trồng mới bằng cát sạch hoàn toàn, cắt rễ hư, cắt cành đến phần còn tươi, chùm nilong để mát... Xong đến hôm qua, cũng đã được vài tháng, Mèo kiểm tra lại thì chính thức em nó đã thành lũa:

Và rồi thấy nhiều AE làm lũa, ghép lũa đẹp quá, Mèo bắt đầu mon men mượn máy về tập tọe làm, ghép lũa. Cuối cùng cũng có kết quả khoe với cả nhà. Linh ghép lũa đây ạ :
- Số 1 ở trên giờ thành vầy:

Vậy mà cấy ghép bên phải đang phát triển tốt vẫn lăn đùng rà chết...hic...
- Số 2 Mèo tách thành 2 em :
+

+

Và bây giờ:
+

+

Hi vọng tương lai kiểu dáng em nó bằng được 1 phần của 2 cây này:

Ké thêm 2 em mẫu giáo Mèo mới bẻ:

Cảm ơn ACE đã ghé chia sẻ. Chúc cả nhà ngày mới tươi khỏe!
Bác mèo ơi tặng em một gốc lũa nha, nhà đang nhiều ls con để ghép ẹc

lehidu

Thành viên tích cực
Ngày xưa cây mình bị chết gấp nhiều lần bạn luôn vậy mà bây giờ cả vườn (rất nhiều cây xấu và vẫn chết ha ha...) chết cây này ta gầy cây khác. Coi như đó là học phí vậy bạn ơi.

Lâu nay Cường đi đâu mà ít thấy lên DD vậy em? mấy cây LSSH ngày xưa nay ra sao rồi chia sẻ cùng anh em chiêm ngưỡng với.

nguyen tan

Thành viên
Luu ý Linh sam không chịu ơ trong bóng râm nhé Anh, ươm cây phôi khi mầm ra khoản 10 cm thì đem ra nơi thông thoáng.Biếc gì nói nấy nha Anh

n9500

Banned
Re: Trả lời: Buồn với em Linh!

Nghe câu này thấy Thích thích,,,, vui vui... buồn buồn.... Cây cối thật tình là lắm gian nan!!!

2 Lúa

Thành viên
Rất nhiều cây đẹp mà chết ngắt hết uổn thấy sợ,chúc mừng anh có nhiều lũa đẹp.X_X