Các cây cảnh để bàn theo cung, mạng

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Nói chung chơi cây thì đa phần ai cũng thích. Thế nhưng chơi thế nào cho phù hợp với hoàn cảnh và số mạng của mình thì rất cần thiết phải không các bác. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.
Có người hỏi em: mạng hải trong kim thì chơi cây gì cho hợp. Cây để bàn nha mấy anh

longthanh23

Thành viên
Nói chung chơi cây thì đa phần ai cũng thích. Thế nhưng chơi thế nào cho phù hợp với hoàn cảnh và số mạng của mình thì rất cần thiết phải không các bác. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.
Có người hỏi em: mạng hải trong kim thì chơi cây gì cho hợp. Cây để bàn nha mấy anh
bạn có thể giải thích rõ hơn tại sao mạng hải trung kim lại choi cây để bàn???

vanxeng

Thành viên tích cực
Hải Trung Kim tức là mạng kim, không phải là vàng trong cát mà là vàng dưới biển. Vậy chơi cây san hô để bàn nhe bạn :))

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
đọc xong hiểu chết liền@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)
Ý hỏi là số mạng nào hợp với loại cây nào đó.
Hải Trung Kim tức là mạng kim, không phải là vàng trong cát mà là vàng dưới biển. Vậy chơi cây san hô để bàn nhe bạn :))
Chơi san hô cũng ok nhưng muốn chơi cây thật hà. có cây nào ko anh
Ở đây ý em muốn hỏi từng loại cây phù hợp từ mạng luôn ấy. Để biết bán cây cho dễ:)):)):))

vanxeng

Thành viên tích cực
Theo mình được biết thì đi theo mệnh có sự liên quan của màu sắc và vật liệu phong thủy trong nhà. Bản thân cây là mệnh mộc, người hành Kim nên chơi đồ có tình hành Thổ như gốm sành sứ hoặc đá hoặc hành Kim như đồ kim khí, kim loại, trang sức thì hợp phong thủy hơn. Vì thổ sinh Kim, còn Kim thì khắc mộc. Mệnh kim chơi cây cũng khó đấy nha. Nhưng mà yên tâm là không chết cây được đâu vì cây còn được trồng với đất nữa nên không sao, thổ sinh kim và thổ dưỡng mộc, kim khắc mộc chắc cây sẽ còi cọc không phát triển mấy. :))
Đấy là lý giải theo kiểu âm dương ngũ hành, còn chơi cây theo mình thì cây nào nhỏ đẹp đều để bàn được hết, miễn là thích!

tieuboi

Thành viên
Ý hỏi là số mạng nào hợp với loại cây nào đó.

Chơi san hô cũng ok nhưng muốn chơi cây thật hà. có cây nào ko anh
Ở đây ý em muốn hỏi từng loại cây phù hợp từ mạng luôn ấy. Để biết bán cây cho dễ:)):)):))
Theo em bác nên chơi mấy cây rong trong bể cá cảnh là hợp nhất vì chỉ có nó là sống dưới nước he he he:))

e-bonsai

Thành viên tích cực
Thổ sinh kim: mẫu hình vuông, chữ nhật là hình thổ, em nên chọn loại cây có dáng này như dáng nằm, bay, ... màu nâu tượng trưng cho thổ nên trồng cây vú sữa mini để bàn thì okie. Hoặc kim tương trợ kim: hình tam giác góc nhọn là hình kim, chắc nhiều loại cây hình này ;)), màu sắc có vàng, trắng, kem ... chơi hoa mai vàng, MCT, vạn thọ, cúc, ... :D

locvung79

Thành viên mới
đúng dậy, sjc chơi là thích nhất. Nhưng cẩn thận mua bán là bị phạt và tịch thu đó.

thang_8492

Thành viên
Re: Trả lời: Các cây cảnh để bàn theo cung, mạng

Tui chọn thầy phong thủy này.
Tui cũng đồng ý, chơi 4 con 9 cho mau thấy, con cây cảnh, lúc nào nhìn 9999 hoa mắt thì ta ngắm cây thật:-":-":-":-":-":)):)):)):)):-SS:-SS:-SS

vanluat

Thành viên

mạng hải trong kim chính sác hơn là thủy sinh kim vì kim nằm lẫn trong nước và nói chơi hợp cây gì thì có cây hợp màu là cây hoa đá vì cây này có đủ hai yếu tố kim,thủy nói chung cây cảnh thuộc về hành mộc ai chơi cũng được

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
mạng hải trong kim chính sác hơn là thủy sinh kim vì kim nằm lẫn trong nước và nói chơi hợp cây gì thì có cây hợp màu là cây hoa đá vì cây này có đủ hai yếu tố kim,thủy nói chung cây cảnh thuộc về hành mộc ai chơi cũng được
Cũng hợp lí nè nhưng chưa cụ thể lắm. Lên cho thầy tướng số vô nè

longga

Thành viên tích cực
hải trung kim chứ làm gì có hải trong kim=))