Vườn của Văn-Cho em xin-Dù chỉ một lời chê!

Văn

Thành viên tích cực
Trả lời: Cho em xin-Dù chỉ một lời chê!

Thêm cây nầy nữa mời các bác xem và cho ý kiến.

Cận gốc

Toàn cảnh

dungkhiem

Thành viên

Bồ đề này đẹp đấy! tuổi chắc cũng nửa cuộc đời .. . . người.

thanhvan62

Quản lý mới

mình có ấn tương với cây sanh 1. trươc mắt chăm sóc cho tốt tạo tay canh cho đẹp.chúc bạn thanh công !

nguyen danh tuyen

Thành viên mới

quả thật bác có mấy cây cũng đẹp đây! nhung mà chắc không ngon bằng mấy chai ruou kia đau?

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực

Em thích cây đề trắng của bác. Cây đó làm đơn giản 2 tán 1 ngọn là OK. Dáng thanh thoát, tự tại. Nuôi bệ rễ mạnh tí nữa là OK.

Văn

Thành viên tích cực

Em thích cây đề trắng của bác. Cây đó làm đơn giản 2 tán 1 ngọn là OK. Dáng thanh thoát, tự tại. Nuôi bệ rễ mạnh tí nữa là OK.
Vâng,tôi tính làm như vậy đó bác Thích à,cây kỉ niệm thuở còn học sinh nên dù xấu tốt gì cũng cố giữ.
Cây đề nầy tôi nhổ được trong cái hốc tường trường tôi học cấp 2 đó bác,ngày đó nó bé tẹo bằng ruột bút bi.Tôi nhớ là năm 1982 bác à,rất tiếc hồi đó chưa biết cách chăm và tạo dáng.

Văn

Thành viên tích cực

cắt rễ chống bên phải đi để cây khoe hết đường cong đẹp của cây
Vâng,ảnh đó em chụp cách đây cũng đã gần 9 tháng rồi,còn đây là ảnh của nó bây giờ.

trungduart

Administrator

Dũng cũng mới sưu tập 1 cây các bác cho em một lời chê nha.

Văn

Thành viên tích cực

Dũng cũng mới sưu tập 1 cây các bác cho em một lời chê nha.
Chà,ông web gởi cây vườn tớ phải có lễ đấy nhá,như tớ đây khi lập vườn nầy đã cáo báo rõ ràng,kim ngân,trà rượu đầy đủ ấy vậy mà rất ít ai nhủ lòng chê cho một tiếng đặng tìm cách hoàn thiện,buồn tình bèn bán đi khá nhiều,những cây đầu tiên của vườn nầy bây giờ đã về tay người khác,buồn.
Thôi thì chủ vườn khai trương ném một cục đá cái đã.
Với cây nầy,chỗ đầu tiên phải ném là cắt bỏ mấy cái rễ trên thân kia,chỉnh sửa lại bệ cho ổn định.
Xin mời các bác ném tới tấp đi ạ.
Đá đây:

TruongPhuLy

Thành viên

Chà,ông web gởi cây vườn tớ phải có lễ đấy nhá,như tớ đây khi lập vườn nầy đã cáo báo rõ ràng,kim ngân,trà rượu đầy đủ ấy vậy mà rất ít ai nhủ lòng chê cho một tiếng đặng tìm cách hoàn thiện,buồn tình bèn bán đi khá nhiều,những cây đầu tiên của vườn nầy bây giờ đã về tay người khác,buồn.
Thôi thì chủ vườn khai trương ném một cục đá cái đã.
Với cây nầy,chỗ đầu tiên phải ném là cắt bỏ mấy cái rễ trên thân kia,chỉnh sửa lại bệ cho ổn định.
Xin mời các bác ném tới tấp đi ạ.
Đá đây:
Hê hê -có thích tớ ném không?(Chỉ ném cây của Văn thôi :D) nhưng cũng nói trước là từng đó ít quá -không đủ :D:D:D

Văn

Thành viên tích cực

Hê hê -có thích tớ ném không?(Chỉ ném cây của Văn thôi :D) nhưng cũng nói trước là từng đó ít quá -không đủ :D:D:D
Hi hi,xin kính mời Trường lão tiền bối vận công lực,xuất chưởng ào ào tựa bão số 9 đi ạ.
Đây ạ,bãi đá khổng lồ tìm thấy trêm Google đấy ạ.

Chơi nguyên núi đá có cả hệ thống máy xay ra từng cục,từng cục vừa nắm ném đây ạ.

hihi chứng tỏ cây bác văn cần phải thật nhiều đá để ném.nhiêu đó bác Trường còn chê ít mừ.:D

vu hoang

Thành viên

em xin góp ý với bác văn chút xíu nhé! về tay phóng một tạm ổn rồi! cần chăm sóc cây mạnh lên để lấy thêm tay đỡ 2 ngắn thôi đủ để che vế bên phải sườn cây phần khoảng không còn chống đó! trên điểm dương từ chốt tay 2 lấy lên làm ngọn ! tống thể cây chỉ chơi 3 tay thôi! theo em góp ý với bác thế! cảm ơn!

Văn

Thành viên tích cực

em xin góp ý với bác văn chút xíu nhé! về tay phóng một tạm ổn rồi! cần chăm sóc cây mạnh lên để lấy thêm tay đỡ 2 ngắn thôi đủ để che vế bên phải sườn cây phần khoảng không còn chống đó! trên điểm dương từ chốt tay 2 lấy lên làm ngọn ! tống thể cây chỉ chơi 3 tay thôi! theo em góp ý với bác thế! cảm ơn!
Rất cám ơn bạn đã ghé thăm vườn Online của Văn,nhưng bạn nhận xét thế Văn hổng biết là bạn nói đến em nào ạ.
Cây đề nầy:

Hay cây sanh nầy vậy bạn?

Văn

Thành viên tích cực

Hôm nay mới nghía cây nầy,mời các bác xem qua rồi ném đá hộ em,em nầy tương đối to,coi như là phôi và sẽ nuôi lại từ đầu.

Nhìn tổng thể:

Thân và gốc:

So sánh độ lớn của thân với chiếc nón bảo hiểm(Vật màu trắng trên thân cây là gói thuốc Jet đấy ạ)

Về cành có sẵn thì coi như xòa đều 4 phía,chiều cao thân cây tính từ bệ đến cành khoảng 1,4m.Các bác ném xong nhờ định giá dùm.
Xin cảm ơn.

Văn

Thành viên tích cực

Hôm nay sưu tầm gốc nầy,mời anh em cho ý kiến.

Xin cảm ơn.