các bác cho em hỏi chút loại Lan này tên gì?

hai laokais

Thành viên mới
cây này em mua của người bán rong nên chả biết tên của nò là gì.có bác nào biết thì cho em tí thông tin về nó chút.em xin cảm ơn trước.

Truong_hoangthao

Thành viên mới
Bạn chắc là fan của hoalanvietnam.org; trang này chỉ nên để tham khảo thôi bạn ạ, một số thông tin chưa được chính xác và rõ ràng lắm.

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
Bạn chắc là fan của hoalanvietnam.org; trang này chỉ nên để tham khảo thôi bạn ạ, một số thông tin chưa được chính xác và rõ ràng lắm.
dạ không phải đâu,em lên tìm với google,có rât nhiều trang,trang nào cũng zo,nhưng hổng là fan của trang nào hết,thấy trang này cũng tàm tạm,khá gần thực tế
ai biết trang nào tin cậy hơn xin chỉ giùm,đa tạ trước

culanluasg

Super Moderator
Một điều cần thiết để anh em đi trước tư vấn cho các bạn mới vào nghề yêu lan là phải biết địa phương sinh sống của bạn để có thể cụ thể hóa hơn về cách trồng lan cũng như các loại lan có thể trồng

culanluasg

Super Moderator
Theo mình đoán tên của nó là Coelogyne Mooreana Brockhurst
Thanh đạm Tuyết Ngọc
Một dạng lá thanh đạm (ảnh net)

PHUONGDONG1987

Thành viên mới
Ngay truoc Bo em cung co cay Lan nhu the nay! Hoa cua no rat dep do!!! Nhung cham soc cong phu lam!!! o Lao Cai khi hau mat me co the se rat phu hop voi cac loai Lan chu ko noi rieng Lan nao ca!!! chuc anh thanh cong!!! khi nao no ra hoa nho up len cho em coi voi nhe! hihiihihi

PHUONGDONG1987

Thành viên mới
Ngay truoc Bo em cung co cay Lan nhu the nay! Hoa cua no rat dep do!!! Nhung cham soc cong phu lam!!! o Lao Cai khi hau mat me co the se rat phu hop voi cac loai Lan chu ko noi rieng Lan nao ca!!! chuc anh thanh cong!!! khi nao no ra hoa nho up len cho em coi voi nhe! hihiihihi :)