Cây Sanh này có giá trị kô?

honglong237

Thành viên tích cực
cây này bạn nên Saba Miki thân chính, làm cây sống ở thân phụ.
ý tưởng này thì chỉ mua cây với giá 50k được thôi anh ạ

cây này đẹp .có chút vấn đề ở cái ngọn bên trên. nếu chắc chắn có được nhiều mầm thuận hơn thì nên mua. vì thân chính cây này cứng cáp,chắc chắn ,có nét đẹp rất hay mà các rễ ouj cũng bết vào thân rồi. cây tử cũng rất phong cách có thể phối hợp với cây phụ thành 1 tổng thể đẹp. với giá 2,5 đến 3 triệu mua là hợp lý

kymai

Thành viên mới
Theo tôi thì cây này quá chuẩn để chế tác ra thế "phụ tử". Nếu nhà chưa có thì Bác nên "tậu" em nó về...mà tha hồ tưởng tượng và chế tác. (để có được 1 cây nguyên liệu như thế theo tôi không phải dễ đâu, nói các bác đừng cười...thú thật trước giờ tôi chưa thấy được 1 cây sanh có được thế "phụ tử" cho ra hồn...Ếch còn ngồi đáy giếng ấy mà.)

hungcuong1979

Thành viên
ha ha ha
Cây này 5-6 tr là quyết được.

Quyết rồi thì lão hủ tư vấn cách chế tác, 5 năm sau là 35 tr. Cơ bản là có cái chơi. ha ha ha
lãi quá,hôm nào phải nhờ bác tư vấn giúp bán vài cây lấy tiền cưới vợ:D
cây này cũng có nét quái nhưng em thấy hơi khó làm

Trong vườn tôi chưa có cây Sanh nào cả.Thấy cây này hay hay nhưng kô biết giá trị của cây (sợ mua hớ),mong các bạn góp ý. Cãm ơn.
cây này mình thấy giá 2-5tr thì hợp lý thôi. vì mua như vậy cả mua và bán đều hài lòng. nếu mua cây này rồi thì cứ phóng cây.bạn sẽ thấy cái hay của phôi này.:cool:

soncm

Thành viên tích cực
Trong vườn tôi chưa có cây Sanh nào cả.Thấy cây này hay hay nhưng kô biết giá trị của cây (sợ mua hớ),mong các bạn góp ý. Cãm ơn.

theo tôi cây này cũng hayhay. giá trị của cây này ở xứ mình thì ''ko quá 2tr''. theo Tôi đắt hay rẻ ko phải là vấn đề. mà quan trọng nhất là mình có thích nó hay ko??? [ nhưng phải vừa túi tiền!!! ]. [ với tui tất cả đều có giá trị, miễn là mình thích, đó là giá trị tinh thần.]:bz:bz:bz

tinhgh

Thành viên mới
-Cây này theo Tôi là đẹp vì:
+Thứ nhất là cây già đạt yếu tố cổ.
+ Thứ hai cây lạ đạt yếu tố kỳ, còn mĩ thì bạn phải làm mới có.
_ Theo mình cây trực bạn cắt thấp xuống 20cm,cây bé làm xiêu 45 độ.

hathienlong

Thành viên
trước khi xưng hô với ai bạn phải tìm hiểu rõ tuổi tác của tv khác.còn không rõ thì nên xưng hô là "tôi với bạn"
vì bạn phải biết bác dblongthanh năm nay đã ngoài 50 rồi.mình thấy ai bạn cũng xưng là "em"

__________________Theo tôi thì bác LengocTân nói rất đúng. "Ăn xem nồi, ngồi xem hướng" và nói thì phải xem....8-|8-|>:)

nhatqn

Banned
cây này chổ em có nhiều nha các anh cở tầm 2,đến 4 chai nhiều cây bệ đẹp hơn ,thanks

bongbet

Thành viên tích cực
cây này theo em bác mua được,nhưng giá chỉ 2--3 thôi vì còn nuôi sổng và định hướng chỉnh cây,nhanh nhất cũng phải bốn năm mới ổn,vài lời không phải bỏ qua