Offline Kyongju-Hàn Quốc

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
em cũng đang ở Incheon mà không biết cái khu đó.bác có thể cho emcaais địa chỉ cụ thể được không để em chạy taxi tới
em về VN khá lâu rồi nên ko còn nhớ là khu nao gần đó cả,hồi đó là năm 2002 em đi xem bóng đá và vô tình đi taxi qua đó,khu vườn này khi ở trong sân nếu đúng ở tầng trên khu khán đài B có thể nhìn thấy đc,Sau kì World cup em có rủ 1 người bạn quay lai đó xem 1 lần và giờ cũng chả nhớ khu đó tên j nữaO:)O:),em chỉ nhớ la em đi từ khu Songdo cityhall,người lái lái taxi đưa đến.Bác thử gọi taxi đi 1 vòng khu sân vận động Incheon thế nào bác cũng nhìn thấy,mà bác đang ở khu nào Incheon vậy,bác đang lao động,đinh cư hay du lịch bên đó vây?em nhớ cái rét đầu đông Hàn quôc quá

sonhnguyen

Thành viên
Cây đẹp quá anh Sơn ơi, loại nầy là Mikawa black pine,cố gắng mang về VN nha anh ,thời tiết VN ko cho pine phát triển tốt đó anh, Hàn Quốc mua cây nầy khoản bao nhiêu us dollar vậy anh,chỉ hỏi cho biết vậy thôi,cám ơn anh.
Cây này cũng bằng giá cây mình mua hôm trước đó Phong

hantu

Thành viên
em về VN khá lâu rồi nên ko còn nhớ là khu nao gần đó cả,hồi đó là năm 2002 em đi xem bóng đá và vô tình đi taxi qua đó,khu vườn này khi ở trong sân nếu đúng ở tầng trên khu khán đài B có thể nhìn thấy đc,Sau kì World cup em có rủ 1 người bạn quay lai đó xem 1 lần và giờ cũng chả nhớ khu đó tên j nữaO:)O:),em chỉ nhớ la em đi từ khu Songdo cityhall,người lái lái taxi đưa đến.Bác thử gọi taxi đi 1 vòng khu sân vận động Incheon thế nào bác cũng nhìn thấy,mà bác đang ở khu nào Incheon vậy,bác đang lao động,đinh cư hay du lịch bên đó vây?em nhớ cái rét đầu đông Hàn quôc quá
vậy cũng khá lâu rồi anh nhỉ.hôm nào rảnh em thử chạy taxi vòng vòng khu đó xem sao,bên này thời tiết se lạnh khoảng 1 tháng nay rồi,lá cây đã chuyển mầu rồi
em ở ga 주안(juan) em sang theo diện lao động

sonhnguyen

Thành viên
em đã từng ở hàn quốc 5 năm nên em biêt,ở đó khi vào các vườn cây thì cây chủ đạo vấn là họ nhà thông,trước đây em ko thik cây nên cũng ko mấy khi tìm hiểu về nó lắm,nhưng phải thừa nhận 1 điều là họ làm vườn cây cưc kỳ chuyên nghiệp,toàn bộ là hệ thống nhà kính hết,bên ngoài tuyết rơi nhưng trong nhà vườn vẫn đủ ấm cho cây,nếu bác Son còn bên hàn quốc thì bác nên đến những khu vườn quanh khu vực sân vận động quốc tế Incheon đó (Incheon worldcup stadium) mà thăm quan,học hỏi cách trồng hoa và cây cảnh.Thật tuyệt vời đó bác a,giờ em mê cây lắm nhưng cơ hội để trở lại đc chiêm ngắm thì thật xa vời,chúc bác có chuyến đi vui vẻ
Cảm ơn Hùng, minh đang ở Ulsan, nên Inchon thì xa quá
==================================
Có lẽ là thông đỏ vì Hàn quốc nổi tiếng có nhiều Thông đỏ tuy nhiên không chắc lắm, nếu có hình đọt non chưa lú kim thì có thể nói chắc
Cây này chủ cũ mới thay chậu chú ạ, khi nào co đọt non con chup ảnh nhờ chú xem giúp

hantu

Thành viên
Có lẽ là thông đỏ vì Hàn quốc nổi tiếng có nhiều Thông đỏ tuy nhiên không chắc lắm, nếu có hình đọt non chưa lú kim thì có thể nói chắc
đây là thông đen lai với thông đỏ nhưng vẩn mang đặc tính của dòng thông đen.giống này lá ngắn và có lẽ là to hơn.thông đỏ bên này cháu thấy có tới mấy loại liền nhưng thường là loại lá nhỏ,quả thông đỏ rất nhỏ có laọi cực nhỏ,để hôm nào rảnh cháu chụp những loại thông bên này gửi bác
bên này cháu thấy có cả thông lá rất vàng.có lẽ là giống mới lai tạo ra nữa
Cây này chủ cũ mới thay chậu chú ạ, khi nào co đọt non con chup ảnh nhờ chú xem giúp
không biết mấy đường dây vận chuyển tay 3 về vn họ có chuyển được cây về không anh

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Cảm ơn Hùng, minh đang ở Ulsan, nên Inchon thì xa quá

uh,Ulsan thì xa thật,khi nào có dịp lên incheon chơi thì nên ghé qua Kanghwa,hàng tuàn họ cũng họp chợ phiên như chợ hàng Hải phòng đó,nhìn Sâm đã cả mắt:-j:-j
vậy cũng khá lâu rồi anh nhỉ.hôm nào rảnh em thử chạy taxi vòng vòng khu đó xem sao,bên này thời tiết se lạnh khoảng 1 tháng nay rồi,lá cây đã chuyển mầu rồi
em ở ga 주안(juan) em sang theo diện lao động
Ở ga Juan có nhà thờ tin lành đông đúc lám đấy,mình đã cảm nhận đc ko khí lễ ở đó vài lần,thật tuyệt

sonhnguyen

Thành viên
đây là thông đen lai với thông đỏ nhưng vẩn mang đặc tính của dòng thông đen.giống này lá ngắn và có lẽ là to hơn.thông đỏ bên này cháu thấy có tới mấy loại liền nhưng thường là loại lá nhỏ,quả thông đỏ rất nhỏ có laọi cực nhỏ,để hôm nào rảnh cháu chụp những loại thông bên này gửi bác
bên này cháu thấy có cả thông lá rất vàng.có lẽ là giống mới lai tạo ra nữa

không biết mấy đường dây vận chuyển tay 3 về vn họ có chuyển được cây về không anh
Họ có chuyển, nhưng giá tính theo cân tương đối cao với lại đi bằng đường biển dài ngày

hantu

Thành viên
uh,Ulsan thì xa thật,khi nào có dịp lên incheon chơi thì nên ghé qua Kanghwa,hàng tuàn họ cũng họp chợ phiên như chợ hàng Hải phòng đó,nhìn Sâm đã cả mắt:-j:-j

Ở ga Juan có nhà thờ tin lành đông đúc lám đấy,mình đã cảm nhận đc ko khí lễ ở đó vài lần,thật tuyệt
nhà thờ đó thì cũng gần nơi em ở nhưng em chưa vào lần nào

Họ có chuyển, nhưng giá tính theo cân tương đối cao với lại đi bằng đường biển dài ngày
vậy thì cố gửi lấy một ít về mà trồng không có sau này về rồi lại tiếc bác nhé :-j

longga

Thành viên tích cực
Up thêm ảnh gốc và lá bác nào biết giống thông gì xin chỉ giáo nhé
[/IMG]
[/IMG]

Tiền vận chuyển về Việt Nam bằng đường biển 8000W/Kg
giống thông đen quá