Offline Kyongju-Hàn Quốc

phongvubh

Thành viên
Anh Sơn vẫn còn bên Hàn Quốc???
Nếu vậy mua ít hạt giống về chia lại cho anh em luôn anh nhé. Em đăng ký nhiều loại, mỗi loại vài hạt nhé!!! Biết đâu thổ nhưỡng Việt Nam có thể thích hợp với loại cây này, lá thông nhìn ngắn đẹp quá.
Thanks anh đã chia sẻ.

hantu

Thành viên
Up thêm ảnh gốc và lá bác nào biết giống thông gì xin chỉ giáo nhé
[/IMG]
[/IMG]
==================================

Tiền vận chuyển về Việt Nam bằng đường biển 8000W/Kg
là cây thông đen nha bác.thông đen đại hàn lá có xu hướng ngắn hơn lá thông nhật nên mùa này cố kiếm lấy ít hạt về việt nam mà gieo.còn mấy vụ vận chuyển thì chắc là hơi khó
Nếu vậy mua ít hạt giống về chia lại cho anh em luôn anh nhé. Em đăng ký nhiều loại, mỗi loại vài hạt nhé!!! Biết đâu thổ nhưỡng Việt Nam có thể thích hợp với loại cây này, lá thông nhìn ngắn đẹp quá.
Thanks anh đã chia sẻ.
bác ở đồng nai thì chỉ trồng được thông đen thôi.thông đỏ chì chăm không nổi thông trắng thì trồng mất công bác vì thông đỏ và thông trắng chỉ hợp với xứ lạnh thôi .=((

sonhnguyen

Thành viên
Thanks anh đã chia sẻ.
Ý kiến hay đó Vũ, vấn đề chính là mình chưa biết mua hạt giống ở đâu bữa nào rảnh đi tìm.

gato68

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Offline Kyongju-Hàn Quốc

Khoảng 800.000VND đó Vincent1975, còn chính xác loại gì thì mình không rõ để tối về chụp lại ảnh xem bác nào biết chỉ giáo nhé
Anh có thể ma giúp em một cây tầm đó được không :-O

nuoccolua

Thành viên tích cực
cây mang về VN cũng tùy thôi anh,xả hết đất của cây,dùng bông trắng bó ủ gốc,đóng vào hộp để hải quan đóng dấu,thế là cầm về thôi.như em gửi cây đi Hàn cũng thế,đóng gói như em nói,cái này hên xui nha các anh,thân.

sonhnguyen

Thành viên
Có phải Bác chụp bộ ảnh này tại Công Viên Gấu Trúc tại tỉnh Lỵ tỉng Chung Cheongnan phía Nam Seoul phải khppng Bác ?
Ảnh mình chụp ở Kyongju mà bạn, xem lại tiêu đề nhé. Còn cái vườn thì trên đường đi từ Ulsan tới Kyongju
Anh có thể ma giúp em một cây tầm đó được không :-O
Chào Gato mình cũng muốn mang một vài cây về Việt Nam làm kỷ niệm nhưng nghe chừng hơi khó
cây mang về VN cũng tùy thôi anh,xả hết đất của cây,dùng bông trắng bó ủ gốc,đóng vào hộp để hải quan đóng dấu,thế là cầm về thôi.như em gửi cây đi Hàn cũng thế,đóng gói như em nói,cái này hên xui nha các anh,thân.
Cảm ơn kinh nghiệm quý của Nuoccolua, mình cũng nghĩ vậy nếu mang về thì cũng hên xui thôi. Nếu hải quan tìm thấy thì coi như bỏ

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Mới tuyển thêm được một em nữa mời các bác cho ý kiến.
[/IMG]
Cây đẹp quá anh Sơn ơi, loại nầy là Mikawa black pine,cố gắng mang về VN nha anh ,thời tiết VN ko cho pine phát triển tốt đó anh, Hàn Quốc mua cây nầy khoản bao nhiêu us dollar vậy anh,chỉ hỏi cho biết vậy thôi,cám ơn anh.

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
em đã từng ở hàn quốc 5 năm nên em biêt,ở đó khi vào các vườn cây thì cây chủ đạo vấn là họ nhà thông,trước đây em ko thik cây nên cũng ko mấy khi tìm hiểu về nó lắm,nhưng phải thừa nhận 1 điều là họ làm vườn cây cưc kỳ chuyên nghiệp,toàn bộ là hệ thống nhà kính hết,bên ngoài tuyết rơi nhưng trong nhà vườn vẫn đủ ấm cho cây,nếu bác Son còn bên hàn quốc thì bác nên đến những khu vườn quanh khu vực sân vận động quốc tế Incheon đó (Incheon worldcup stadium) mà thăm quan,học hỏi cách trồng hoa và cây cảnh.Thật tuyệt vời đó bác a,giờ em mê cây lắm nhưng cơ hội để trở lại đc chiêm ngắm thì thật xa vời,chúc bác có chuyến đi vui vẻ

hantu

Thành viên
em đã từng ở hàn quốc 5 năm nên em biêt,ở đó khi vào các vườn cây thì cây chủ đạo vấn là họ nhà thông,trước đây em ko thik cây nên cũng ko mấy khi tìm hiểu về nó lắm,nhưng phải thừa nhận 1 điều là họ làm vườn cây cưc kỳ chuyên nghiệp,toàn bộ là hệ thống nhà kính hết,bên ngoài tuyết rơi nhưng trong nhà vườn vẫn đủ ấm cho cây,nếu bác Son còn bên hàn quốc thì bác nên đến những khu vườn quanh khu vực sân vận động quốc tế Incheon đó (Incheon worldcup stadium) mà thăm quan,học hỏi cách trồng hoa và cây cảnh.Thật tuyệt vời đó bác a,giờ em mê cây lắm nhưng cơ hội để trở lại đc chiêm ngắm thì thật xa vời,chúc bác có chuyến đi vui vẻ
em cũng đang ở Incheon mà không biết cái khu đó.bác có thể cho emcaais địa chỉ cụ thể được không để em chạy taxi tới

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Up thêm ảnh gốc và lá bác nào biết giống thông gì xin chỉ giáo nhé
[/IMG]
[/IMG]

Tiền vận chuyển về Việt Nam bằng đường biển 8000W/Kg
Có lẽ là thông đỏ vì Hàn quốc nổi tiếng có nhiều Thông đỏ tuy nhiên không chắc lắm, nếu có hình đọt non chưa lú kim thì có thể nói chắc