đấu giá lũa ủng hộ 50% cho diễn đàn.

Status
Not open for further replies.

Maighe

Thành viên
Chắc trước đây Golua đã phân trần nên anh em hơi dị ứng:
Golua:Tôi cũng muốn nói đôi điều ở đây :
+ thú đam mê thì mỗi người một thứ ví dụ như tôi Tôi chơi Lũa .vừa quá có 1 số các bạn mua lũa của tôi ( Ngọc Am ) nhưng có vẻ Bạn newcomer!!! cũng đã mua và tỏ thái độ thất vọng phải không ??? xin thưa với Bạn Bạn mới bỏ ra 1 chút ít tiền chơi lũa mà thôi . ( bởi vì Bạn chưa thật sự đam mê . còn Tôi chắc cũng bỏ ra tiền tỷ để chơi lũa . vừa qua tôi có bán cho 1 số Anh Em trên dd mang tính giao lưu và chia sẻ . theo các nói của Bạn có vẻ Bạn nghĩ ngợi nhiều quá thì quá thì phải ????? Tôi rất thông cảm vơi Bạn nhưng Tôi xin khẳng Định sẽ có ngày Bạn sẽ không ân hận khi bỏ ra 1 vài triệu để mua khúc lũa này ( Ngọc Am hay còn gọi là hoàng đàn rủ ).
+ Để đảm bảo cho những gì Tôi nói nếu DD có Bạn nào lên tỉnh Hà Giang Tôi xin mời ghé qua nhà tôi thăm quan và giao lưu .
+ Mục đích của Tôi vào diễn đàn này để tìm người cùng sở thích và trao đổi về gỗ lũa . mong các Bác đừng hiểu lầm .
như các Bạn đã thấy từ khi Tôi tham gia diễn đàn và có các topic gỗ lũa mở ra nó đã phần nào phong phú và vui vẻ phần nào .xin các Bác đừng quá nghĩ ngợi nhiều . Thời gian còn dài và trình độ thẩm mỹ của chúng ta càng cao sở thích cũng sẽ thay đổi theo từng thời kỳ và cách chơi cũng tăng lên theo khả năng kinh tế .
+ Hôm nay đọc được những dòng trên làm tôi suy nghĩ rất nhiều . Tôi đã vô tình làm Anh Em không vui ( Tôi xin thành thật xin lỗi nếu trong số Các Bạn có Bạn nào không hài lòng về Tôi ) Các Bạn có thể gọi điện cho Tôi 0972 455 888 Hoặc để lại tin nhắn tôi sẽ gọi lại )
Mong Anh Em vui vẻ .

mucdong99

Thành viên
Chắc là anh 3B hiểu nhầm thôi, 3B cũng là muốn tốt cho AE diễn đàn, nên xem không có chuyện j thì hơn

haibien

Quản Lý Viên
... này mình xin tự ban nick vĩnh viễn.
mình thành thật xin lỗi anh Golua và mọi người
thân chào và hẹn gặp mọi người với nick mới!:-h:-h:-h
Nếu nhậnm tội là Tội nặng,đã bem là bem cả IP luôn.=))=))=))

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
anh Golua có gửi 2 tin nhắn này cho mình:
1/ Mình là Bạn Thân của longgaz Hải phòng cũng điều hành bot hoa lan. Long đã lên nhà mình xem nhiều tác phẩm gỗ lũa của mình Bạn có thể nói chuyện với longgaz trước khi Anh Em mình gặp nhau.

2/ 3B À là 1 điều hành viên sao Em nói thành viên của diễn đàn này mà thiếu căn cứ như vậy. Anh thật không hiểu được.
Em cho Anh xin địa chỉ của Em Anh sẽ gửi tác phẩm này vào tận nơi cho Em và Em cho người thẩm định.
1- Anh khẳng định nó là lũa Ngọc Am tự nhiên.
2- chắc chắn nó thơm , và Em có thể đập nó không vỡ.
3- nếu nó k phải lũa Ngọc Am và những thông tin Anh đăng sai Em có thể nói với diễn đàn rằng Anh lừa đảo AE.

những lời Anh nhắn cho Em mong Em suy nghĩ kỹ và điện vào Hưng 0972455888.

Thân chào.
em định không đăng ra đây nhưng nếu không làm thế thì rõ ràng em đã làm tổn hại đến uy tín và danh dự của anh.
Nếu sự thật đúng như anh Golua đã viết thì mình xác nhận mình hoàn toàn sai, căn cứ vào nội quy của diễn đàn với tội vu khống này mình xin tự ban nick vĩnh viễn.
1 người vì mọi người đứng ra lên tiếng cảnh báo anh em
mọi người sem 1 người là say sỉn là hiểu lầm lẩn sái sai...
nếu ai đả mua của anh Golua thì lên tiếng chứng minh cho công bằng cho thanh bạch,chứ
Theo ý kiến cái nhân em thì 3b hoàng toàn sai super mod bán nick anh 3b đi :O):O):O)

diễn đàn

Thành viên
em là diễn đàn xin chân thành cám ơn anh Golua, như đã nói ở trên 50% số tiền đấu giá được sẽ dành tặng cho em, ghét thằng bigbabol này quá, nó vô phá đám làm mình bây giờ chỉ mới nhận được 450 ngàn, kính mời anh em đấu giá tiếp đi, 450 ít quá, nào 123 vô đấu đi nào
seven up

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
em đề nghị ai mà giúp 3b đi theo phụ 3b gở tội thì bán nick hết.
em có ý kiến nhiu đó chấm hết:D

sieuli

Thành viên tích cực
cũng đơn giản thôi .! nếu gỗ lụa giám chắc chắn đó là lũa "ngọc am "( hoàng đàn rũ ). xin bác cho cơ sở để chứng minh !. bác thấy loại cây này ngoài tự nhiên chưa ạ ?
em may mắn được tận mắt trông thấy loại này. nói thật là quá bất ngờ ...!
dấu ... em sẽ giải thích sau !

trungduart

Administrator
hàng này chắc chắn không đúng chất lượng vì ....................tiếc quá bài viết cũ đã bị mất rồi, nhưng nói chung tóm lại là lũa này là phần thịt không phải phần lõi, mấy cái này đụng đến đâu gãy đến đó, mình đã nhìn thấy tận mắt, ngửi tận mũi mà mùi thơm thì thực sự chẳng có gì..............., đề nghị anh em quản lý cấp cao xóa bỏ chủ đề này nhằm không gây thiệt hại về mặt vật chất và đặc biệt là tinh thần của người sưu tầm vì mục đích cao đẹp là xây dựng diễn đàn
à có 2 bài nè
http://forum.caycanhvietnam.com/dien...ewpost&t=23735
http://forum.caycanhvietnam.com/dien...ad.php?t=11772
Qua bài viết của QL 3B phản ảnh về việc Golua bán hàng không đảm bảo. Việc này BQT cũng tìm hiểu sự việc và xác định chính xác và công bằng cho anh em dd. Để xác nhận việc có phải đúng loại gỗ mà golua đăng tin trước đây có đúng hay không anh em nào đã mua và sử dụng cứ thẳng thắn góp ý.

Để xác nhận đúng sản phẩm rao đấu giá BQT sẽ tạm ngưng tác phẩm do Golua đấu giá. Rất mong anh em thông cảm.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Hầy! ... Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng ... :-w

Hoanglong70 là một trong những người đã "rất may mắn" sở hữu những tác phẩm nghệ thuật lũa Ngọc Am do thành viên Golua đấu giá trong những đợt trước. Qua những buổi đấu giá (ủng hộ diễn đàn 10% do Golua phát động trước đây), Hoanglong70 được biết và kết thân thêm những người bạn cùng sở thích về thú chơi hấp dẫn và đầy rủi ro này. Khi đi giao lưu và gặp trực tiếp những người bạn này, có đem chuyện về Lũa Ngọc Am (do Golua cung cấp) ra bàn bạc và bình luận về những tác phẩm nghệ thuật mà họ đang sở hữu, ít có người nào còn hứng thú bình về Lũa Ngọc Am (đây là điều hoàn toàn sự thật). Việc mà mọi người nhận được ở đây là có thêm những người bạn và mất đi một người bạn. Thế thôi! Hoanglong70 xin được thay mặt chân thành cám ơn Anh Golua về điều này.

Chuyện mua bán, trao đổi, giao lưu, đấu giá, ... về Lũa Ngọc Am thì Hoanglong70 tuyệt đối không bao giờ tham gia nữa. Tuy nhiên, bản thân cũng cần có trách nhiệm là cảnh báo cho những người mới tập tành chơi mà chưa biết rõ Lũa Ngọc Am là gì? Nên tìm hiểu thêm về sản phẩm mình mua không nên qua nghe nói và hình ảnh. Để tránh những bực mình về sau. Tất cả chỉ có thế.

Xin chúc mọi người thật nhiều sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
anh Golua có gửi 2 tin nhắn này cho mình:
1/ Mình là Bạn Thân của longgaz Hải phòng cũng điều hành bot hoa lan. Long đã lên nhà mình xem nhiều tác phẩm gỗ lũa của mình Bạn có thể nói chuyện với longgaz trước khi Anh Em mình gặp nhau.

2/ 3B À là 1 điều hành viên sao Em nói thành viên của diễn đàn này mà thiếu căn cứ như vậy. Anh thật không hiểu được.
Em cho Anh xin địa chỉ của Em Anh sẽ gửi tác phẩm này vào tận nơi cho Em và Em cho người thẩm định.
1- Anh khẳng định nó là lũa Ngọc Am tự nhiên.
2- chắc chắn nó thơm , và Em có thể đập nó không vỡ.
3- nếu nó k phải lũa Ngọc Am và những thông tin Anh đăng sai Em có thể nói với diễn đàn rằng Anh lừa đảo AE.

những lời Anh nhắn cho Em mong Em suy nghĩ kỹ và điện vào Hưng 0972455888.

Thân chào.
em định không đăng ra đây nhưng nếu không làm thế thì rõ ràng em đã làm tổn hại đến uy tín và danh dự của anh.
Nếu sự thật đúng như anh Golua đã viết thì mình xác nhận mình hoàn toàn sai, căn cứ vào nội quy của diễn đàn với tội vu khống này mình xin tự ban nick vĩnh viễn.

Những người mua hay đấu giá và nhận được lũa này là có rồi. Việc các anh em thất vọng về lũa này là bằng chứng.

Còn tin nhắn của anh Golua cho anh 3B:

1. Bạn của anh Longaz.... Em cũng đi chơi với TUANKHANH, LENGOCTAN, QUYNHDAO.... KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ EM LÀM ĐÚNG TẤT CẢ.
2. CÒN ANH GOLUA CO GỬI MẪU HAY KHÔNG EM NGHĨ KHÔNG QUAN TRỌNG VÌ QUAN TRỌNG LÀ UY TÍN NGAY LẦN ĐẦU MÀ CÁI NÀY THÌ ANH EM THẤY RỒI ĐÓ ==> ANH HOANGLONG70 LÀ NHÂN CHỨNG SỐNG, CÓ THỰC VÀ HIỆN ĐANG RẤT SUNG.:D

ANH 3B KHÔNG CẦN PHẢI LÀM NHƯ VẬY VÌ EM YÊU ANH LẮM... ANH CÓ BIẾT KHÔNG???:x NÊN ANH ĐỪNG LÀM CHIM EM QUÊN TIM EM ĐAU NHÓI NHÉ.

KINH CÚNG

NHANCUIBAP

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Mấy anh ơi, đọc tới đọc lui thì em thấy ai cũng muốn tốt cho 4r này thôi. Bỏ qua hết cả đi. Anh 3B xl thì mọi người bỏ qua cho anh ấy và anh Golua cũng vậy đi anh

volongbonsai

Thành viên mới
Trích dẫnnewcomer!!!
Và đây : theo quảng cáo của chủ nhân khi bán, Ngoc Am có thể trị muỗi, tui đấu giá mua về thì đúng là muỗi không còn bu chân tui nữa mà bu 1 đàn đông hơn trên khúc lũa. Hàng gởi về cho tui đóng gói sơ xài, may mà chưa gãy vỡ. Chủ nhân nói là lũa tư nhiên nhưng tui mang đi hỏi 10 người làm lũa căm xe chổ tui ở họ bảo tui bị lừa, hàng này mài rồi. Tui thất vọng đến nỗi tuyên bố : KHÔNG BAO GIỜ MUA LŨA QUA ẢNH NỮA. Có thể tui buồn nhưng tui muốn diễn đàn này giữa người mua và người bán sau khi hoàn tất 1 giao dịch thì có thể là bạn vì sản phẩm giao dịch là Lũa hay Cây đều trường tồn. Vài dòng tâm sự
Và đây là câu trả lời:

Trích dẫn Golua
Tôi cũng muốn nói đôi điều ở đây :
+ thú đam mê thì mỗi người một thứ ví dụ như tôi Tôi chơi Lũa .vừa quá có 1 số các bạn mua lũa của tôi ( Ngọc Am ) nhưng có vẻ Bạn newcomer!!! cũng đã mua và tỏ thái độ thất vọng phải không ??? xin thưa với Bạn Bạn mới bỏ ra 1 chút ít tiền chơi lũa mà thôi . ( bởi vì Bạn chưa thật sự đam mê . còn Tôi chắc cũng bỏ ra tiền tỷ để chơi lũa . vừa qua tôi có bán cho 1 số Anh Em trên dd mang tính giao lưu và chia sẻ . theo các nói của Bạn có vẻ Bạn nghĩ ngợi nhiều quá thì quá thì phải ????? Tôi rất thông cảm vơi Bạn nhưng Tôi xin khẳng Định sẽ có ngày Bạn sẽ không ân hận khi bỏ ra 1 vài triệu để mua khúc lũa này ( Ngọc Am hay còn gọi là hoàng đàn rủ ).
+ Để đảm bảo cho những gì Tôi nói nếu DD có Bạn nào lên tỉnh Hà Giang Tôi xin mời ghé qua nhà tôi thăm quan và giao lưu .
+ Mục đích của Tôi vào diễn đàn này để tìm người cùng sở thích và trao đổi về gỗ lũa . mong các Bác đừng hiểu lầm .
như các Bạn đã thấy từ khi Tôi tham gia diễn đàn và có các topic gỗ lũa mở ra nó đã phần nào phong phú và vui vẻ phần nào .xin các Bác đừng quá nghĩ ngợi nhiều . Thời gian còn dài và trình độ thẩm mỹ của chúng ta càng cao sở thích cũng sẽ thay đổi theo từng thời kỳ và cách chơi cũng tăng lên theo khả năng kinh tế .
+ Hôm nay đọc được những dòng trên làm tôi suy nghĩ rất nhiều . Tôi đã vô tình làm Anh Em không vui ( Tôi xin thành thật xin lỗi nếu trong số Các Bạn có Bạn nào không hài lòng về Tôi ) Các Bạn có thể gọi điện cho Tôi 0972 455 888 Hoặc để lại tin nhắn tôi sẽ gọi lại )
Mong Anh Em vui vẻ .
'

Cá nhân tôi nhận xét chủ quan như này:

*Người ta đã tin tưởng mua hàng của bạn khi xảy ra sự cố ngoài ý muốn ít ra bạn cũng phải giải thích rõ những vấn đề mà người mua thắc mắc (hoặc trả tiền lại như 1 số anh em trên DD này). ngược lại bạn trả lời một cách lang man và còn nói rằng " Bạn mới bỏ ra 1 chút ít tiền chơi lũa mà thôi . ( bởi vì Bạn chưa thật sự đam mê . còn Tôi chắc cũng bỏ ra tiền tỷ để chơi lũa . vừa qua tôi có bán cho 1 số Anh Em trên dd mang tính giao lưu và chia sẻ . theo các nói của Bạn có vẻ Bạn nghĩ ngợi nhiều quá thì quá thì phải ?????" Xin thưa với bạn cuộc sống mỗi người 1 hoàn cảnh bạn có 1 tỷ bạn chơi 1 tỷ, tui có 2 Triệu tui chơi 2 triệu nhưng nếu ai lừa tui lấy 2 triệu thì tui cũng ý kiến phản ảnh như newcomer!!! và tui cũng xem đó là thằng lừa đảo (dù đối với bác Golua thì k đáng bao nhiêu)

ps Lưu ý là rất nhìu anh em đã phản ảnh

Blackrose86

Thành viên tích cực
vụ này hồi đó mình biết nhưng ko có tiền nên né cho chắc. Cũng may...;))
==================================
à mà ai dám bắt anh 3bò của tui ra đi,tui chém à nha,mà ko phải "pặc pặc" như Hoanglong70 đâu, hehe8-}

Status
Not open for further replies.