Chủ nhật ghé thăm gia đình mitcothu

ngockien

Super Moderator
mitcothu là một thành viên tham gia sinh hoạt khá lâu trên diễn đàn(từ năm 2009),bạn rất nhiệt tình trên diễn đàn cũng như các buổi tham gia các hoạt động bên ngoài của Hội miền bắc .
Hôm nay mấy anh em có cuộc ghé thăm ,xin chia sẻ một số hình ảnh với toàn thể anh em .
Do trời mưa rất lớn nên tham gia buổi gặp gỡ chỉ một số anh em gần nhà nhau

Đầu tiên là lên thăm vườn,vẫn là cảnh quen thuộc của anh em chơi cây trong nội thành,nào...một..hai...ba...leo :D
Cây linh sam này đế khá đẹp,cũng đi được nửa chặng đường rồi .

cây lộc vừng đang cho hoa,cũng là một cây thành phẩm khá đẹp

cây sung quái mi ni,nhìn ngoài trông rất duyên

gốc linh sam này được trồng rất nhiều mộc nhĩ để cải thiện vấn đề rau sạch :D

cũng không tránh khỏi trả giá cho những sai lầm,một em mai đã thành lũa :((

ngockien

Super Moderator
Gia đình bạn đã có buổi đón tiếp rất chu đáo,bà xã rất tuyệt vời ,chung vui với anh em vài ly nhưng lúc đó rất tiếc quên không chụp lại hình ảnh .

NDcan trao tặng cây cần thăng mini già cho gia chủ (mitcothu)

nâng ly nào :D từ trái sang: Nam(mitcothu),ngockien, Trọng(trongnd88),CôngAnh (ditimmatkhau) và anh ngocdung

Anh Nam ơi cái ca đầy này bị thủng rồi ạ

em xin phép giải quyết giúp anh nốt cái chai này ạ =))

ngockien

Super Moderator
Sau đó anh em kéo nhau đi caphe rồi ghé thăm một khu vườn khá đẹp ngay cạnh đó.
hôm nay trời mưa to và rất âm u,nên chất lượng ảnh khá xấu ,mời anh em xem tạm .

cây long này được ghép đá rất đẹp.

và cây đa này đã được ép lá khá nhỏ,đây là một cây đa khá đẹp mà mình được chiêm ngưỡng.

những cây tùng la hán này cũng rất bắt mắt.

vẫn đội mưa để sửa cây ,anh này ham mê hơn mình rồi :D

Một cây khế đẹp

và cây ổi cũng rất đẳng cấp

phải vừa chụp ảnh ,vừa che ô mới có được những bức ảnh này .

Tạm biệt,xin cảm ơn Nam cùng gia đình đã dành cho anh em hội những tình cảm thật nồng hậu .
Hẹn sẽ sớm có dịp quay lại ghé thăm gia đình bạn,và để giải quyết nốt mấy chai rượu :))

lyducphuong

Thành viên tích cực
Tiếc quá, lỡ mất vụ đột nhập vào nhà anh mit...:D, hẹn gặp các bác vào một ngày gần nhất.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Nhà bạn Mít nhìu cây đẹp quá, mê mẩn nhất là mấy em sanh và em Linh sam, chúc mừng bạn Mít nhé!!!

lan-chi

Thành viên tích cực
Có thực mới vực được đạo , đi đâu, làm gì nhưng cuối cùng có cái phần này mới khoái he he.

de_mylo

Thành viên
Hôm nay em cũng xuống Hà Nội nhưng chỉ kịp qua nhà anh Snake lấy cây không qua nhà anh chơi được. Tiếc thế :D

ditimmatkhau

Quản lý mới
hihi, e vừa làm một cuốc nữa về nè, uống rượu nhà a mitcothu về buồn ngủ quá, nhưng đi ngắm mưa nên giờ tỉnh rùi, hôm nay vui quá, lần sau em đề nghị uống thêm một ca nữa rùi ra xem ai làm cây "quái" hơn ai, kaka!

trongnd88

Thành viên
hihi, e vừa làm một cuốc nữa về nè, uống rượu nhà a mitcothu về buồn ngủ quá, nhưng đi ngắm mưa nên giờ tỉnh rùi, hôm nay vui quá, lần sau em đề nghị uống thêm một ca nữa rùi ra xem ai làm cây "quái" hơn ai, kaka!
akaka.em nghĩ là chỉ còn gốc thôi :)) :))
hm nào rảnh A E lại off cafe đi

mitcothu

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác Kiên, bác Dũng, Công Anh, Cần và Trọng đã đến nhà hôm nay, hiiiiii, bác kiên quên chú thích ảnh rồi

ngockien

Super Moderator
anh Kiên với anh Dũng lại bỏ bê công việc nhà đi nhậu nữa rồi nha
Nói nhỏ thôi em trai ,vợ anh vẫn giỏng tai ...Đang giả vờ ngủ đấy [-O<.

Hôm nay em cũng xuống Hà Nội nhưng chỉ kịp qua nhà anh Snake lấy cây không qua nhà anh chơi được. Tiếc thế :D
Sao không gọi cho anh, có em thì hôm nay vui phải biết .
anh có điện cho Trung nhưng bỏ máy chỗ khác,lúc Trung điện lại thì cũng sắp giải tán .Nếu hôm nay Trung để máy thì đã có mặt cả hai em rồi,tiếc quá .

chú thích đi anh.em chỉ nhận dc anh với anh ngocdung
Cảm ơn bác Kiên, bác Dũng, Công Anh, Cần và Trọng đã đến nhà hôm nay, hiiiiii, bác kiên quên chú thích ảnh rồi
Có quên đâu ,bởi mấy cái mặt trông "cũ " quá rồi nên thành ra lười quá :))
anh đã chú thích ở trang đầu rồi hai em nhé !

ngoc_dung

Moderator
anh Kiên với anh Dũng lại bỏ bê công việc nhà đi nhậu nữa rồi nha
Cảm ơn em trai đã nhắc nhở,từ hôm chị sinh cháu lâu lắm rồi anh mới được đi đấy.:D=((

Bạn mitcothu ngoài cây cối ra còn chế biến món ăn rất ngon nên hôm nay cũng tốn khơ khớ rượu đấy nhỉ.

ngoc_dung

Moderator
Lúc trưa ngồi với mấy anh em a vừa nhắc đến em và Trung,có hai em thì vui quá.Lâu ko gặp em lần sau xuống HN alo anh nhé.