Nho anh chi em va bac vinh tao dang cay cho em

vietquocfull

Thành viên
Dáng cây có sẵn rồi đó bạn à, bây giờ bạn muốn đưa nó vào thế nào thôi. Theo mình, tấm ảnh cuối thể hiện rõ nét nhất. bạn nên trồng nghiêng thêm về bên trái, chuyển về thế bạt phong :)>-

nguen tuan ht

Thành viên
cây này mình mới lấy về đang nhờ anh chỉ em trên diễn đàn tạo dáng dùm,nếu bạn thích mời bạn về nhà mình ngắm cây
==================================
nhờ anh VINH và mọi người vẽ dùm em cách làm cây hoa giấy này với ạ!

dennhem

Thành viên
Cắt bỏ thân bên trái tại điểm gần đường chuyển thân. Tại tay một thân lớn cắt thấp xuống khoảng 10cm. Sau khi cắt bạn sẽ thấy thế Long cuốn thủy.

nguen tuan ht

Thành viên
mình cũng định làm vậy nhưng còn đang đắn đo chưa dám hạ đao
==================================
cây này cũng tương đối khủng và khó kiếm nên muốn lên đây nhờ anh em tư vấn để làm cho nó hoàn hảo

nguen tuan ht

Thành viên
vâng cảm ơn chị trước nhé!nhờ chị giúp em, em cũng mới chơi cây nên nhờ anh chị em nhiệt tình giúp đỡ.

Quỳnh Dao

Moderator
Cây này có vài phương án, mình nháp thử 1 phương án này bạn tham khảo nha, chúc bạn thành công.

À mà không biết cây này có chính xác là hoa giấy không nữa?

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
Cây này có vài phương án, mình nháp thử 1 phương án này bạn tham khảo nha, chúc bạn thành công.

kiểu này phải khai đao mạnh tay ghê bác Dao nhỉ
Cái ngọn bên tay phải hạ chút xúi được ko bác Dao

Quỳnh Dao

Moderator
kiểu này phải khai đao mạnh tay ghê bác Dao nhỉ
Cái ngọn bên tay phải hạ chút xúi được ko bác Dao
Dĩ nhiên là có thể hạ rồi bạn, cắt luôn cũng được mà, quan trọng cái cây khi làm xong sẽ như thế nào thôi.

tinhtho

Thành viên mới
E không biết đăng bài riêng sao nên đành đăng ké . Xin mọi các bác giúp e

mình có một số cây cảnh lâu năm, cũng đợt vừa rồi cần tiến có bán một cây...giờ còn 3 cây nữa khách đòi mua nốt, m muốn up ảnh mấy cây đó lên tham khảo mọi người e có nên bán không hay để rồi thuê thợ sửa cho đẹp. mong các bác hiểu biết tham gia ý kiến giúp e. giá nguòi ta trả em cây này là 300 triệu . mong các bác cho e một lựa chon tối ưu.thanks.

nguen tuan ht

Thành viên
Vâng cảm ơn chị nhé!em sẽ cố gắng để làm được như trong hình,cây này đúng là cây hoa giấy đó chị .

thanghoa

Thành viên

vào tay anh cây nào cũng đẹp hết .=D>