Định hướng làm cây bonsai (Hình động minh họa)

longduyen

Thành viên tích cực
Đây là phôi ban đầu đã gửi hôm trước và đã được nhiều người quan tâ giúp đỡ

Hôm nay gửi bác kiểu phác thảo tiện lợi hơn cho việc làm và theo dõi.
Vì gửi ảnh lên DD dung lượng có giới hạn nên phải làm lại ảnh không theo ý muốn

==================================
Dung lượng ảnh gửi lên có hạn nên em phải làm tắt và tốc độ nhanh nên không được theo ý mình.
Các bác xem cho ý kiên để bản thân hoàn thiện hơn.
Cảm ơn các bác đã quan tâm

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Trả lời: Định hướng làm cây bonsai phong cách mới

hì hì hì mới đầu đọc tiêu đề em lại nghĩ là phong cách làm mới hic hic hic.cách vẽ này em cũng thấy ai đó làm rồi mà ko nhớ.

longduyen

Thành viên tích cực

Ai anh nhớ không? Sao em không thấy nhỉ.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực

Ai anh nhớ không? Sao em không thấy nhỉ.
em đọc cũng lâu rồi nên ko nhớ là ai nữa.nhưng chắc chắn là có người vẽ kiểu này rồi anh ạ.hì hì hì

bigbabol

Moderator

em đọc cũng lâu rồi nên ko nhớ là ai nữa.nhưng chắc chắn là có người vẽ kiểu này rồi anh ạ.hì hì hì
của trungduart đó Đậu,
@ longduyen: mô hình đẹp quá em, anh rất thích, em có thể làm cho tốc độ chậm chút không? nếu được thì khi coi sẽ đã hơn, cám ơn em đã chia sẻ

daxuhi

Thành viên mới

từ phôi của bác mà ra cái hình nhấp nháy kia thì chắc còn phải tốn nhiều cơm gạo và giấy mực lắm các bác nhẩy?

longduyen

Thành viên tích cực

của trungduart đó Đậu,
@ longduyen: mô hình đẹp quá em, anh rất thích, em có thể làm cho tốc độ chậm chút không? nếu được thì khi coi sẽ đã hơn, cám ơn em đã chia sẻ
Ban đầu em làm tốc độ chậm và chi tiết, đẹp hơn nhiều.
Nhưng mà gửi lên thì dung lượng lớn quá không tải lên được bác ạ.
vì vậy em phải làm tắt, cho chạy nhanh để giảm dung lượng, nhìn chưa theo ý mình.
Đưa lên đại khái để anh em tham khảo cho vui thôi.
Cảm ơn bác 3b
từ phôi của bác mà ra cái hình nhấp nháy kia thì chắc còn phải tốn nhiều cơm gạo và giấy mực lắm các bác nhẩy?
Cái gì muốn có kết quả chẳng phải đầu tư bác.
Không động viên anh em thì thôi lại con hù thế, người không vững lập trường lại nản lòng.
Với gốc này thì phải đầu tư thời gian là chính, với em tiền ít nhưng thời gian còn nhiều,
với lại so với cây con từ hạt thì thế nào bác nhỉ.
Làm cây nhiều khi phải rèn tính kiên trì và chịu khó.
Chờ sự chia sẻ của bác. cảm ơn

thanhvan62

Quản lý mới

Mai tui sẽ gửi tới ae ảnh GIF thiết kế tạo dáng -sống động bằng cành lá thật...cho cây của longduyen

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

Thank huynh đả chia sẻ rất dể nhìn anh thật là tài quá phát thảo quá trình phát triển thế ,dáng cây trong tương lai bái phục

longduyen

Thành viên tích cực

Mai tui sẽ gửi tới ae ảnh GIF thiết kế tạo dáng -sống động bằng cành lá thật...cho cây của longduyen
Cảm ơn bác. mai em không phải đi làm, ở nhà chờ để xem.
Bác nhiệt tình tham gia với nhé
Thank huynh đả chia sẻ rất dể nhìn anh thật là tài quá phát thảo quá trình phát triển thế ,dáng cây trong tương lai bái phục
Cảm ơn bác đã quan tâm, khích lệ.
Đọc chữ kí của bác thấy hay mà cùng đam mê cây với nhau nên xin được cùng hứng với 2 câu
mà em đã được nghe và rất thích:
"Cây xanh thì lá cũng xanh
Bố mẹ hiền lành để phúc cho con"
Hay
"Cây ngọt thường khó có trái đắng"

thanhvan62

Quản lý mới

Định hướng làm cây bonsai phong cách mới. thanhvan62 hưởng ứng cùng bạn với phong cách này..
thanhvan62 thiết kế đuôi ảnh ở dạng GIF.
Và đây là 3 phương án tạo dáng cho cây của longduyen,cứ 5 giây lộn biến quanh thân tổng thể 1 dáng thế.ea chiêm ngưỡng và cho bình luận, nhằm giúp cho thanhvan62 hoàn thiện hơn trong việc tạo dáng bonsai mà mình ưa thích này..
Web ứng dụng cho đuôi GIF hơi kém ! chuyển qua trang rồi lộn lại..là xem được..

lnvinh

Super Moderator

Ban đầu em làm tốc độ chậm và chi tiết, đẹp hơn nhiều.
Nhưng mà gửi lên thì dung lượng lớn quá không tải lên được bác ạ.
vì vậy em phải làm tắt, cho chạy nhanh để giảm dung
Anh nhớ có Soft làm Animated sau khi làm xong có thể điều chỉnh dung lượng cho nhỏ đó, em có thể tìm vài soft thử, lúc trước anh cũng đã vẽ kiểu này rồi nhưng cần phải làm nhiêu thời gian quá anh lại thôi, 1 tấm Animated có thể làm 50 tấm để chuyển động nhưng dung lượng chỉ có vài trăm KB à.

Trần Hùng

Thành viên tích cực

Xem hình minh họa của anh rất hay, DĐ có thêm nhiều người nhiệt tình chia sẻ như anh thật đáng quí. Cảm ơn!

Ngocanh2011

Thành viên tích cực

Đây là phôi ban đầu đã gửi hôm trước và đã được nhiều người quan tâ giúp đỡ

[/IMG]

Hôm nay gửi bác kiểu phác thảo tiện lợi hơn cho việc làm và theo dõi.
Vì gửi ảnh lên DD dung lượng có giới hạn nên phải làm lại ảnh không theo ý muốn

[/IMG]
Dung lượng ảnh gửi lên có hạn nên em phải làm tắt và tốc độ nhanh nên không được theo ý mình.
Các bác xem cho ý kiên để bản thân hoàn thiện hơn.
Cảm ơn các bác đã quan tâm
xin góp 1 ý nhỏ,bác chịu khó làm ảnh động cho ae biết những chi tiết cần làm thì cảm ơn bác quá

Trần Hùng

Thành viên tích cực

Hình phác thảo cây của bạn còn thiếu 02 chi phông, chi 3 và chi 4 bị âm nên tôi sửa lại và cho tàn ấm hơn như sau để bạn tham khảo:

Chúc thành công!

thanhvan62

Quản lý mới
Hùng vẽ đẹp và kỹ thuật! ai là người tinh, có con mắt mỹ thuật mới nhìn thấy độ sâu của bản thiết kế này...

phovanghoe

Thành viên tích cực

Hình phác thảo cây của bạn còn thiếu 02 chi phông, chi 3 và chi 4 bị âm nên tôi sửa lại và cho tàn ấm hơn như sau để bạn tham khảo:

Chúc thành công!
Hùng vẽ đẹp và kỹ thuật! ai là người tinh, có con mắt mỹ thuật mới nhìn thấy độ sâu của bản thiết kế này...
xin góp 1 ý nhỏ,bác chịu khó làm ảnh động cho ae biết những chi tiết cần làm thì cảm ơn bác quá
phải công nhận toàn các cao thủ , vẽ đẹp, kĩ thuật cao, trình đằng cấp.
Cho em hỏi chút, với phông như thế mà muốn có 1 cành phóng thì nên làm theo hướng nào, và lấy cành nào để là cành phóng
Và có thể phác thảo ra đc ko ạ?

longduyen

Thành viên tích cực

Định hướng làm cây bonsai phong cách mới. thanhvan62 hưởng ứng cùng bạn với phong cách này..
thanhvan62 thiết kế đuôi ảnh ở dạng GIF.
Và đây là 3 phương án tạo dáng cho cây của longduyen,cứ 5 giây lộn biến quanh thân tổng thể 1 dáng thế.ea chiêm ngưỡng và cho bình luận, nhằm giúp cho thanhvan62 hoàn thiện hơn trong việc tạo dáng bonsai mà mình ưa thích này..
Web ứng dụng cho đuôi GIF hơi kém ! chuyển qua trang rồi lộn lại..là xem được..

Cảm ơn bác thanhvan62 cho thêm hình ảnh thật và sống động lại còn 2 hướng mới nữa.
Mong được bác chia sẻ trong các bài sau
Anh nhớ có Soft làm Animated sau khi làm xong có thể điều chỉnh dung lượng cho nhỏ đó, em có thể tìm vài soft thử, lúc trước anh cũng đã vẽ kiểu này rồi nhưng cần phải làm nhiêu thời gian quá anh lại thôi, 1 tấm Animated có thể làm 50 tấm để chuyển động nhưng dung lượng chỉ có vài trăm KB à.
Được thế thì tốt quá, em sẽ tìm.
Với người làm cây thành thạo thì hình ảnh động thế này cho hứng khởi thôi.
Nó có hiệu quả cao với những người mới chơi, vì dễ hình dung trong quá trình làm.
Chính vì thế mà em mới góp vui chút síu, mong mọi người ngày đông vui và phát triển hơn.
Không ngờ và rất vui vì nhiều người tham ra xây dựng rất hay.

Chúc thành công!
Cảm ơn bác rất nhiều.
Em rất khoái bản phác thảo này.
Qua bài này mới thấy mọi người nhiệt tình với nhau mới thấy tốc độ phát triển thế nào.
Càng tham gia nhiều càng có nhiều cái mới và hay.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm