Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

phuong-cym

Thành viên tích cực
Dòng tứ thời này hoa thơm, nhìn chậu thì thấy bác Cù để nhiều thân già quá, hoa xong bác nhổ ra trồng lại, tách hết củ trọc đi cho ăn tốt lên sang năm chắc chắn kín chậu, hoa nhiều ngửi sướng lắm. Mà bác định để mấy quả làm chi cây cây chậm phát triển

culanluasg

Super Moderator
Miền Nam dòng này dễ nở đó Phương,cây này chụp ở vườn sư phụ anh httung ở SG,tiếc là ở miền Nam hầu như nhửng cây địa rừng đều lạc mất hương thơm

culanluasg

Super Moderator
Re: Trả lời: Re: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

Đẹp qua bác Cù ơi! Mình rất thích hoa lan mà nhà sân quá nhỏ.
cây này dễ sống ,dễ trồng và diện tích trồng nó chỉ cần ba tấc vuông thôi anh

MinhThang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

cây này dễ sống ,dễ trồng và diện tích trồng nó chỉ cần ba tấc vuông thôi anh
Dưới đó có chỗ nào bán cây giống không bác, trên SG này tui cũng chẳng biết chỗ nào bán cả, mua bậy bạ về không ra hoa thêm mệt.

culanluasg

Super Moderator
cây này ,mua dạng lan kg ,hàng của rừng ,rẻ bèo bác ơi nhưng lại siêng hoa,nếu bác ở sg,khi nào về Sg chơi ,Cù xách tặng bác một cây

MinhThang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

cây này ,mua dạng lan kg ,hàng của rừng ,rẻ bèo bác ơi nhưng lại siêng hoa,nếu bác ở sg,khi nào về Sg chơi ,Cù xách tặng bác một cây
Cảm ơn bác trước nha, khi nào bác lên SG bác báo tui biết để tui nhờ bác mua hộ vài chậu hồ điệp luôn.

culanluasg

Super Moderator
Re: Trả lời: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

anh Cù sưu tầm được nhiều hoa lan đẹp quá.:x
cái này cũng đúng nhưng mà trả giá nhiều lắm đó bác ,Cù trồng nhiều thứ ,thử nghiệm nhiều loại,học phí rất nhiều trong hơn 10 năm !!!

culanluasg

Super Moderator
Re: Trả lời: Re: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

Cảm ơn bác trước nha, khi nào bác lên SG bác báo tui biết để tui nhờ bác mua hộ vài chậu hồ điệp luôn.
chuyện nhỏ thôi anh,hy vọng có dịp cùng nhau đi mua lan,thưởng lan

laolobich

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

cái này cũng đúng nhưng mà trả giá nhiều lắm đó bác ,Cù trồng nhiều thứ ,thử nghiệm nhiều loại,học phí rất nhiều trong hơn 10 năm !!!
đó là niềm đam mê mà anh, mà đã mê là phải chơi, chơi cái đẹp rất đáng, phải nói là anh phải có một bộ tác phẩm hoa lan vô giá, khi nào có dip anh post toàn bộ bộ sưu tập của mình nên cho anh em thưởng thức cùng nha?

culanluasg

Super Moderator
bạn làm mình mắc cỡ,so với những anh em khác trồng vài ngàn cây chơi ,cái vườn bé nhỏ của mình chỉ hơn hai trăm thì có là gì đâu so với những anh em trong tỉnh và tỉnh khác .chỉ cái mình post hình nhiều ,chụp hình nhiều hơn các bạn khác thôi

laolobich

Thành viên
Trả lời: Re: Địa Lan và Lan Kiếm (Cymbidium)

bạn làm mình mắc cỡ,so với những anh em khác trồng vài ngàn cây chơi ,cái vườn bé nhỏ của mình chỉ hơn hai trăm thì có là gì đâu so với những anh em trong tỉnh và tỉnh khác .chỉ cái mình post hình nhiều ,chụp hình nhiều hơn các bạn khác thôi
anh trồng mỗi lan à? em thấy số đó ko nhỏ đâu, 10 năm của anh đó, nếu em cũng đam mê 10 năm của em chưa chắc đã có bộ sưu tập như anh, anh khiêm tốn quá:D