Lan Kiếm vàng

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Hình ảnh mới nhất về kiếm vàng ở vườn ông anh, vừa chụp chiều nay, up lên để các bạn xem nhé

[/URL]

* Cây này chỉ ngắm, không bán nha các bạn

Quỳnh Dao

Moderator
Trả lời: Kiếm vàng

Cây này chỉ khá cái màu chứ khuôn hoa không đẹp lắm anh Thái. Em có diện kiến được mấy cây cũng ác chiến lắm.

dinhthaidic

Thành viên tích cực

Cây này chỉ khá cái màu chứ khuôn hoa không đẹp lắm anh Thái. Em có diện kiến được mấy cây cũng ác chiến lắm.
Chính xác, được cái hàng thuần, rất siêng hoa, có lúc ra đồng loạt và mỗi chậu 3-4 vòi hoa, nhà gần như lúc nào cũng có hoa để ngắm

cto-mini

Thành viên tích cực

dự tính sưu tầm chơi cho có với AE - nhưng mà giá nó rát quá . :D:D:D:D
ở Lộc châu - Quang hách hình như cũng có 1 bụi

phuong-cym

Thành viên tích cực

Hoa đẹp, không biết bạn ở tỉnh nào mà nở sớm thế nhỉ. Em thích loại này với kiếm trắng chơi rất hay, mấy loại này ít hương nhưng được cái màu đặc sắc
@Ctomini: Mấy em này hàng được chắc giá cũng không mềm lắm, bạn hỏi người ta quát bi nhiêu mà rát vậy bạn

honglong237

Thành viên tích cực

trong tất cả các loại phong lan em đã từng chơi, duy chỉ có loại lan kiếm là em có thể trồng cho nó có hoa vì nó khá là dễ tính. hì hì hì

phuong-cym

Thành viên tích cực

Đúng là Kiếm có dễ trồng hơn các loại khác và cũng chịu nắng tốt, nhưng kiếm được cây đẹp cũng khó, chủ yếu là màu nâu là nhiều

culanluasg

Super Moderator

giá kiếm vàng nghe nói có lúc lên tới hàng chai một giả hành ,thật là ghê gớm quá

culanluasg

Super Moderator

đây là hình ảnh còn lưu trên bộ nhớ cache của google bạn xem đỡ

Qcanh49

Thành viên mới

dự tính sưu tầm chơi cho có với AE - nhưng mà giá nó rát quá . :D:D:D:D
ở Lộc châu - Quang hách hình như cũng có 1 bụi
vàng thì mình o có ,nhưng nâu thì có vài bụi.AE nào cần mình biếu đôi nhánh về ươm chơi./.b-(