Sư Phụ DoVanLo ơi cứu con!!! Sư Phụ...!!!

phamvuanh3

Thành viên
Ấy nhầm cứu cây mai của nhà con chứ. Tư nhiên mấy tháng nay nó cứ rụng lá rồi rung búp. rôi rồi nó rung luôn cái cành. ko biết nó bị bệnh gì nữa. kính mong sư phụ và các sư thúc kíu nó.

Lúc đầu cành nó bị rụng lá rồi rụng búp như này nè SP.

Rồi nó bị héo đi và khô lun. mặc dù lúc nó mới khô em cắt bỏ chỗ héo đi mà nó vẫn chết các chi.

còn đây là tổng thể Cây mai nè.

Còn về dinh dưỡng đất thì em trộn đất thịt với sơ dừa và tro trấu và có phân chuồng để hoai mục nữa. và em có bon thêm phân hữu cơ vi sinh Sông Gianh nữa.
Mong các bác bặt mạch dùm em nó để còn đón tết nha. Chúc Sư Phụ và Các Sư Thúc có mùa Noel và Năm Mới Vui Vẻ và Hạnh Phúc nha.

theo mình bạn xem nếu không bị sâu đục thân thì có lẽ bộ rễ có vấn đề

bạn phải thông tin thêm : toàn bộ cây bị vậy hay chỉ vài cành.
bạn kiểm tra lại rễ coi.
chụp hình sáng sáng thì mấy bác chuyên về mai mới giúp bạn được nhé.

nhieuvn

Thành viên tích cực
em online bang dien thoai; nen ko co dau; mong BQT thong cam. cho em gop y; cay mai cua anh moi duoc sang qua chau khac dung ko; vi cay mai nay em thay dat moi; neu ko lam do anh da dung den he re; neu co gi sai; anh em bo qua; cay cua anh dang trong giai doan bi si

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Cây mai của bạn đã bị úng rể, chất trồng mà bạn xử dụng đang phân hủy trong trình trạng yếm khí. Bây giờ bạn hạn chế tưới nước cho chất trồng khô, dùng tay hốt bớt chất trồng xung quanh thành chậu cho không khí lưu thông vào. Đến gần tết thì thay chất trồng tơi xốp. Cây của bạn cũng khó cứu rồi nhen.

phamvuanh3

Thành viên
theo mình bạn xem nếu không bị sâu đục thân thì có lẽ bộ rễ có vấn đề

bạn phải thông tin thêm : toàn bộ cây bị vậy hay chỉ vài cành.
bạn kiểm tra lại rễ coi.
chụp hình sáng sáng thì mấy bác chuyên về mai mới giúp bạn được nhé.
em online bang dien thoai; nen ko co dau; mong BQT thong cam. cho em gop y; cay mai cua anh moi duoc sang qua chau khac dung ko; vi cay mai nay em thay dat moi; neu ko lam do anh da dung den he re; neu co gi sai; anh em bo qua; cay cua anh dang trong giai doan bi si
Cây mai của bạn đã bị úng rể, chất trồng mà bạn xử dụng đang phân hủy trong trình trạng yếm khí. Bây giờ bạn hạn chế tưới nước cho chất trồng khô, dùng tay hốt bớt chất trồng xung quanh thành chậu cho không khí lưu thông vào. Đến gần tết thì thay chất trồng tơi xốp. Cây của bạn cũng khó cứu rồi nhen.
em cám ơn sự phụ và các sư thúc nha. càu mong em nó mau khỏi bệnh. huhuhuhu...