Sanh mới đào

HUNG USD

Thành viên tích cực
Mình có cây Sanh mới đào nhờ AE khoắc cho em nó cái áo mới. Cám ơn.

[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Anh Hùng mới mà có nhiều cây đẹp ghê nhỉ. Nhà em thì rộng bao la, nhưng em thì bận quá nên chẳng có cây nào ra hồn.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Cây của bạn già quá màu nó trắng hay là giống sanh này màu nó thế hả bạn?
Vụ này mình củng không rành à nha. Cây mình mới đào về mà bạn, chờ các anh có kinh nghiệm vào trả lời câu hỏi của bạn nha.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Cây xấu quá, hết đường binh hay sao mà không thấy AE nào ý kiến ý cò gì hết vậy ta?

HUNG USD

Thành viên tích cực
Ngâm cứu rồi, chưa có cây nào đáng đào cả, Mới biết một chổ khác có cây đáng để đào, hôm nào rảnh đi nha.

natureini

Thành viên
Bạn phải xác định với cành nhưuthế sẽ không được duy trì để làm thành cành hay nhánh chuẩn vĩnh viễn của cây sau này. Chắc chắn bạn vẫn phải tiếp tục hoàn thiện phần thân chính bằng cách cắt và lấy mầm tiếp. Cho nên bất kì một kiểu uốn nào chỉ là để uốn tạm thời định hình dáng tổng thể của cây thôi. Cây này nếu là mình sẽ để cho 2 nhánh đó phát triển đẩy nhanh độ to của khúc thân phía dưới sau đó cắt và lại lấy mầm.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Cám ơn bạn đã góp ý. Khúc thân nhỏ dưới 2 tán thấy củng vô duyên, đang không biết xử lý thế nào. Mình sẽ nguyên cứu ý của bạn. Mong AE tiếp tục góp ý để mình có quyết định đúng đắn, không làm xấu tác phẩm.

hoaiemnguyen

Thành viên mới
ý kiến thì có ngay nhưng đừng cáu nghe? HIỆP SĨ KHÔNG ĐẦU? cho xin cái ngọn bạn ơi! nếu bạn lấy chi có khúc cây đỡ làm ngọn và làm dáng đỗ hoặc bay thì mình nghĩ không hợp với thân và bộ đế.

DuLong

Thành viên tích cực
Bạn phải xác định với cành nhưuthế sẽ không được duy trì để làm thành cành hay nhánh chuẩn vĩnh viễn của cây sau này. Chắc chắn bạn vẫn phải tiếp tục hoàn thiện phần thân chính bằng cách cắt và lấy mầm tiếp. Cho nên bất kì một kiểu uốn nào chỉ là để uốn tạm thời định hình dáng tổng thể của cây thôi. Cây này nếu là mình sẽ để cho 2 nhánh đó phát triển đẩy nhanh độ to của khúc thân phía dưới sau đó cắt và lại lấy mầm.

Phương pháp này cũng na ná cách mình nghĩ :D

thang_khung

Thành viên tích cực
theo mình thì đây là dạng sanh được trồng theo kiểu công nghiệp ở ngoài bắc nên thân trắng chứ không phải già .còn về tạo dáng thì trước hết nên thả nuôi ngoài đất đã vì cây có bộ đế to mà cành thì còn nhỏ quá,và cây này lấy ngọn bị lệch rồi thì phải...đó là ý kiến của e có gì sai mong a bỏ qua nha.thanks

HUNG USD

Thành viên tích cực
theo mình thì đây là dạng sanh được trồng theo kiểu công nghiệp ở ngoài bắc nên thân trắng chứ không phải già .còn về tạo dáng thì trước hết nên thả nuôi ngoài đất đã vì cây có bộ đế to mà cành thì còn nhỏ quá,và cây này lấy ngọn bị lệch rồi thì phải...đó là ý kiến của e có gì sai mong a bỏ qua nha.thanks
Cám ơn bạn đã góp ý. Cây này phải Sanh công nghiệp hay không thì phải đợi mấy anh có kinh nghiệm về Sanh trả lời giúp vậy.

HUNG USD

Thành viên tích cực
ý kiến thì có ngay nhưng đừng cáu nghe? HIỆP SĨ KHÔNG ĐẦU? cho xin cái ngọn bạn ơi! nếu bạn lấy chi có khúc cây đỡ làm ngọn và làm dáng đỗ hoặc bay thì mình nghĩ không hợp với thân và bộ đế.
Cám ơn bạn đã góp ý.

hoangdung

Thành viên tích cực
sanh này là sanh bắc đó hưng .trước mắt cắt cái ngọn đi nuôi thả xổng sau này tính tiếp sanh nuôi củng nhanh thôi

HUNG USD

Thành viên tích cực
sanh này là sanh bắc đó hưng .trước mắt cắt cái ngọn đi nuôi thả xổng sau này tính tiếp sanh nuôi củng nhanh thôi
Cám ơn anh Dũng. Sanh Bắc thì có giá trị hơn Sanh Nam không anh? Cái ngọn nằm đó không ổn hả anh?