Em Sanh nhỏ sau khi cải tạo.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cây này nhiều rễ phụ kinh, 10 phần anh cắt bỏ 7,8 phần rồi đó.
Hồi này tầm được nhiều cây đẹp không, anh thấy lâu không đưa lên hả.
dạ, cây em vẫn đưa lên đều mà anh, cây này Sanh Quê phải k ạ, nuôi tốt ngoài ra còn hãm lá cho bé nữa, chắc cũng còn công phu, hiii... chúc mừng a sở hữu được cây cốt ngon của...

chiyenlap

Thành viên tích cực
Tìm viên thấm thủy liền,hang hốc,rửa sạch re,trói chặt,thả nước,úp nilon đi mod ơi,đang mùa làm rễ,2 tuần sau bám trắng.Ngâu là phơi bệ thoải mái.Thank bác.1 cây đẹp.

ngoc_dung

Moderator
dạ, cây em vẫn đưa lên đều mà anh, cây này Sanh Quê phải k ạ, nuôi tốt ngoài ra còn hãm lá cho bé nữa, chắc cũng còn công phu, hiii... chúc mừng a sở hữu được cây cốt ngon của...
Vậy hả, em lưu ý kiếm cho anh mấy cây Tùng cối nhỏ, đẹp gửi vào hòm thư cho anh nha.

ngoc_dung

Moderator
Tìm viên thấm thủy liền,hang hốc,rửa sạch re,trói chặt,thả nước,úp nilon đi mod ơi,đang mùa làm rễ,2 tuần sau bám trắng.Ngâu là phơi bệ thoải mái.Thank bác.1 cây đẹp.
Cảm ơn anh đã ghé xem, ý của anh rất hay em sẽ lưu ý.

NGOCPHUONG_DTV!

Thành viên
Cây này hoàn thiện xong cũng độ vài năm nữa, không nên ký đá mà cho vào khay Tàu mỏng là ok. Chúc mừng anh có cây đẹp!

ngoc_dung

Moderator
Trả lời: Re: Em Sanh nhỏ sau khi cải tạo.

Cây này hoàn thiện xong cũng độ vài năm nữa, không nên ký đá mà cho vào khay Tàu mỏng là ok. Chúc mừng anh có cây đẹp!
Cảm ơn em đã cho ý kiến, anh cũng có ý định làm cây này khi hoàn thiện xong sẽ nhỏ và nhẹ để bê cho khỏe :D

lethanhtuan0310

Thành viên
Bác Dũng sửa cây rất đẹp đó. từ một cây nhìn không có gì qua bàn tay bác trở thành cây rất đẹp. Cảm ơn bác đã chia sẻ

ngoc_dung

Moderator
Sao thấy củng to quá mà có 30cm chiều cao thôi hả Dũng?
Cảm ơn bác, cây này chỉ cao tầm hơn 30cm thui là cháu chụp gần trông to vậy, nhưng là lúc chưa hoàn thiện khi xong chắc cao tầm hơn 40cm, tay một từ mặt đất lên chỉ độ dưới 10cm thôi, chuyển dần sang chơi cây bé cho khỏe bác à.

ngoc_dung

Moderator
khỏe rồi à a, cây này làm dáng làng be bé đc đó a ạ
Cảm ơn em anh đỡ nhiều rồi, dáng làng thường khủng kiếm được cây bé thế này a cũng thích.

a cắt đẹp quá cao thủ ơi.cái ngọn hơi cao a ơi
hi...là từ hồi có vườn hội anh ở đấy luôn từ sáng đến tối, cũng làm hỏng nhiều rồi giờ thì nó ra vậy.

haohuynhde

Thành viên tích cực
Phôi này tương lai quá anh Dũng. Anh cắt cũng rất chuẩn. Cây này vì tay cành trước đây cũng tương đối chuẩn, chỉ có điều chủ cũ để bỏ đói và cây phá thế đi, rễ phụ thi nhiều quá. Với hướng đi này của anh Dũng thì chắc khoảng 2 năm nữa cũng hòm hòm rồi ạ.