Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Nguyễn Hoài Linh

Thành viên mới
Xin hỏi Chú Thuận: con mới được người bạn cho một tép lan được gọi là den-dro gì đó, bây giờ con muốn chăm sóc nó cho tốt, con cần dùng phân hay thuốc kích thích gì ngoài một vài miếng than để ở gốc của nó không chú, con rất cám ơn khi nhận được câu trả lời của chú.

nhatxa

Thành viên tích cực
Theo thiển ý của tôi, chất kích thích là cần thiết & nên sử dụng đúng thời điểm cũng như liều lượng được khuyến cáo của nhà sản xuất (có uy tín).

Cái chính là khi sử dụng chất kích thích, chúng ta có "thấy" được tác dụng như quảng cáo hay không ? Cũng như chất kích thích đó có an toàn cho người dùng & môi trường xung quanh hay không ?

Ngành xây dựng của tôi có những chất phụ gia dùng cho bê tông như làm chậm đông bê tông mà không ảnh hưởng đến sức khỏe của người dùng cũng như chất lượng bê tông không đổi khi được pha trộn....rất hửu dụng khi vận chuyển và đã được luật pháp công nhận.
Cám ơn anh Chí đã có cùng quan điểm với nhatxa và mọi người khi sử dụng chất kích thích :-bd

culanluasg

Super Moderator
Xin hỏi Chú Thuận: con mới được người bạn cho một tép lan được gọi là den-dro gì đó, bây giờ con muốn chăm sóc nó cho tốt, con cần dùng phân hay thuốc kích thích gì ngoài một vài miếng than để ở gốc của nó không chú, con rất cám ơn khi nhận được câu trả lời của chú.
xin lỗi các bạn cho mình trả lời một câu hơi ngoài lề
bạn cho mình tấm ảnh và nhớ post qua mục tư vấn phong lan online nhé

nhatxa

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Nói đi nói lại là bác muốn biết công thức cụ thể? Có dịp để em mách nhỏ với bác công thức, từng thành phần cụ thể để bác chế chơi. hihi. Mà trong thời gian này bác cũng nên mail cho thằng sản xuất keikipro xin công thức, thành phần cụ thể để mà so sánh.
Em thì đang mail cho thằng Pepsi và Cocacola xin công thức, thành phần cụ thể để về chế uống cho đỡ tốn vì em thích nước ngọt. Hihi
Bình tĩnh nào bác Duy, vui đùa mà sao bác nóng thế.
nhatxa sẽ nói vì sao muốn bác Duy chia sẻ hàm lượng cụ thể ở đoạn sau, xin hỏi bác tí :
Bác là người chế keikiDuy bác có ý kiến gì chia sẻ với cộng đồng khi anh Chí Pha KD với B1 để sử dụng ?
Không thấy bác Duy cho ý kiến :-SS

nhatxa

Thành viên tích cực
Gibberellin có tác dụng: kích thích sự phát triển của tế bào theo chiều dọc nên làm cây tăng trưởng và phát triển chiều cao, làm thân vươn dài.
Tăng số lượng lá, thay đổi hình dạng và làm to lá...nên khi lạm dụng thân hành sẽ mọng nước trĩu ngọn và cong theo chiều của trọng lực
Gibberellin kìm hãm sự phát triển của bộ rễ & chỉ phát huy tốt tác dụng khi cây trồng có đầy đủ dinh dưỡng N, P, K.

Cây này từ 3 cọng sau hơn 10 tháng là 12 cọng ( cao nhất hơn 1.1m ) không lạm dụng...thân hành đứng thẳng, rắn chắc, cân đối...được xem là phát triển bình thường ( không phải là bền vững :)) )

nhatxa

Thành viên tích cực
Gibberellin ....GA3
Acid Gibberellic - GA3
Quá dễ dàng để mua thứ này ở tp HCM

ABCorchids

Thành viên
- hic, dạo này có mỗi Anh nhatxa dám vui đùa với thuốc kích thích, có lẽ anh em sợ độc hại nên hổng dám vui đùa nữa rồi...Mang găng tay da, mặt nạ bảo hộ và đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng kỹ lưỡng nha Anh nhatxa.

nhatxa

Thành viên tích cực
chém gió online bác ui =))=))=))
người ta nghĩ mình phải đi xin công thức để chế thuốc kìa, (chữ xin còn được sửa lại tô đậm nữa á)
chế xong bỏ lên moto gắn thêm cái loa rao bán giống như bán keo dán chuột dị đó =))=))

ABCorchids

Thành viên
chém gió online bác ui =))=))=))
người ta nghĩ mình phải đi xin công thức để chế thuốc kìa, (chữ xin còn được sửa lại tô đậm nữa á)
chế xong bỏ lên moto gắn thêm cái loa rao bán giống như bán keo dán chuột dị đó =))=))
- chế xong em đại diện làm đại lý phân phối tại TP.HCM nha bác nhat xa : vốn 5k, bỏ lại em 60k, em bán lẻ lại 80k chịu hông =))=))=))

mytienorchids

Thành viên
Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

- chế xong em đại diện làm đại lý phân phối tại TP.HCM nha bác nhat xa : vốn 5k, bỏ lại em 60k, em bán lẻ lại 80k chịu hông =))=))=))
Đi cắt ki lan HOT về bán cho mau bác Hội, mỗi cọng tiền triệu cơ, lượm tiền lẻ chi cho chán, haha.

ABCorchids

Thành viên

Đi cắt ki lan HOT về bán cho mau bác Hội, mỗi cọng tiền triệu cơ, lượm tiền lẻ chi cho chán, haha.
- Chán cũng kệ mình , Bạn làm ơn, mình ko muốn trao đổi quan hệ với bạn " Thương Cha nên mình ko chọc kẻ phàm " Chỉ lần này thôi nhé

huavancuong

Thành viên Mua Bán
và nhớ bán cho tui 150k về nghiên cứu chơi nha kakakaka nói thiệt từ lúc biết trồng lan tơi nay chưa tốn đồng tiền thuốc men vì hổng có tiền nên mấy cây lan ăn chay hết :(:)(( vây mà vẫn cho hoa đẻ con đẻ cháu là sao ta :)):)):))

mytienorchids

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

- Chán cũng kệ mình , Bạn làm ơn, mình ko muốn trao đổi quan hệ với bạn " Thương Cha nên mình ko chọc kẻ phàm " Chỉ lần này thôi nhé
Vậy cũng đừng có BƯƠI MỤT RA MÀ XỨC nữa nhé cao nhân, hehe

nhatxa

Thành viên tích cực

Dạo dalatrose thấy ảnh bác Duy giới thiệu là trình bày tại hội thảo gì đó phải không bác ?

Nhatkhoa67

Thành viên
Wow ....bỏ 2 loại thuốc đó vào chung với nhau rồi lắc cho đều phải không Bác Nhatxa:))còn pha thêm thuốc gì nữa không Bác

ABCorchids

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho

Vậy cũng đừng có BƯƠI MỤT RA MÀ XỨC nữa nhé, hehe
- thanks bạn, nhưng mình ăn ở rất vệ sinh sạch sẽ nên muốn bươi mụt thì cũng chẳng có mà bươi,.Chẳng qua thấy ai đó ăn ở dơ dáy ghẻ mụt ko chịu chữa mà cứ khăng khăng thích phát tán lây nhiễm cho người khác nên " giữa đường gặp chuyện bất bình chẳng tha" vậy nhé
==================================
và nhớ bán cho tui 150k về nghiên cứu chơi nha kakakaka nói thiệt từ lúc biết trồng lan tơi nay chưa tốn đồng tiền thuốc men vì hổng có tiền nên mấy cây lan ăn chay hết :(:)(( vây mà vẫn cho hoa đẻ con đẻ cháu là sao ta :)):)):))
- đùa vậy cho vui thôi bác ơi, bán tầm bậy sợ polic sờ gáy lắm...

huavancuong

Thành viên Mua Bán
tiếp tục đi mấy ae ơi mình đang muống học hỏi đừng nên đi lạc chủ đề mà a chí đã lập ra

lót dép ngồi xem tiếp

culanluasg

Super Moderator
mong các anh em gác bỏ chuyện bên lề ....những bài sai lạc chủ đề từ lúc này ,mình xin mạn phép cất đi