Quay lại   Diễn Đàn Cây Cảnh Việt Nam - Hội bonsai Việt Nam & Quốc Tế. > Chia sẻ kinh nghiệm Sinh vật cảnh > Hoa, cây cảnh, kỹ thuật nuôi trồng

Hoa, cây cảnh, kỹ thuật nuôi trồng Nơi chia sẻ về kinh nghiệm về các loại hoa, kỹ thuật nuôi trồng hoa cảnh trong nuớc và nước ngoài
Vườn Tý Kiểng Vườn ViettranVườn Hai Nhơn

Nhà vườn hoangmaiNhà vườn donggiangNhà vườn vankhoaNhà vườn lnvCửa hàng vinhsonBonsai thangdalanLinhsam cafe
BonsaiThaiminhVườn leminhtoankuNhà Vườn DinhThaiDICNhà Vườn MAIVINHHYNhà vườn Thay80Nhà Vườn Nguyễn ThọBonsai Hữu Phước
ccvnNhà Vườn Ly DuongNhà vườn Loc phatNhà Vườn BinhduongmuabancaycanhVuon SoriNhà Vườn bonsailuutruongsonNhà vườn nhatphuong
Nhà Vườn HOANGANH1102Nhà vườn CongNguyeQueNhà vườn SamphanrangNhà Vườn LQNBonsai VanLocNhà Vườn a DũngNhà Vườn do minh thanh
Nhà VườnkysuphuongptNhà vườn Nanhtitan86Nhà vườn NaTuanNhà Vườn Blackrose86Vườn Ledinh1081Vườn Bonsaithuduc
Nha vuon nguyenbinhduongNhà vườn Hiep HaVuon hangninhThuan Vuon Chi Hoi Bonsai TAN PhuVuon obamavnVuon Da Quy Vuon Tan Loc

Bonsai Bien Hoa Bonsai haiau Bonsai Bien Hoa

Offline tháng 4-2014. DU LỊCH VÀ TÌM CÂY NGUYÊN LIỆU

NỘI QUY DIỄN ĐÀN CÂY CẢNH VIỆT NAM

NHỮNG CÂU HỎI DÀNH CHO NGƯỜI MỚI THAM GIA

ĐĂNG KÝ NHÓM THÀNH VIÊN MUA BÁN

Công Cụ Dạng sắp xếp bài
Cũ 02-03-2006, 04:08 PM
yankee
Trạng thái: yankee đang Offline
ID thành viên: 2689
Thành viên mới

Đã cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới yankee

Cây DẠ LAN có thể mua ở đâu ??

Xin chào các bạn. Mình là người mới ở đây.
Dạo trước, mình đọc báo thấy người ta nói rằng cây dạ lan có tác dụng đuổi muỗi khá tốt. Trong phòng khách hoặc phòng ngủ có thể đặt một bồn dạ lan sẽ có tác dụng đuổi muỗi. Nhưng khổ nổi bài báo lại kô có hình minh họa nên mình kô biết hình thù nó thế nào cả.Mình đã đi hỏi thăm các hàng cây cảnh thì ai cũng lắc đầu kô biết loại cây này.
Có bạn nào biết nơi nào bán hoặc có thể xin đựơc ở đâu hay không ?
Cám ơn nhiều
Cũ 30-03-2006, 07:45 PM
MocTung
Trạng thái: MocTung đang Offline
ID thành viên: 80
Thành viên mới

Re: Cây DẠ LAN có thể mua ở đâu ??

chào bạn. Theo mình được biết thì có khá nhiều cây người ta cho là có khả năng đuổi muỗi. Ví dụ cây Ngũ Gia bì. Chỉ vì nó được mệnh danh như thế mà ở Hà nội rất nhiều người hỏi mua. Cũng may là cây có bộ rễ cũng được và có khả năng chịu bóng tốt. Thực ra nó không hề có tác dụng đuổi muỗi. Còn với cây Dạ lan mình tin là nó không có khả năng đuổi muỗi đâu. Bù lại cây có hoa rất thơm vào buổi tối. Nếu bạn ở Hà nội , có thể lên chợ Bưởi vào các ngày phiên và thứ bẩy, chủ nhật. Khoảng tháng 5 là đến mùa hoa rồi đấy. Chúc bạn tìm được cây vừa ý.
Cũ 23-06-2006, 10:17 AM
hihihi1886
Trạng thái: hihihi1886 đang Offline
ID thành viên: 2577
Thành viên mới

Re: Cây DẠ LAN có thể mua ở đâu ??

Cây dạ lan như thế này ạ.
Đây là cây con-cây to-hoa của nó.
túm lại là nó rất to đấy ạ
em nghĩ anh có thể trồng nó ở ngoài vườn hoặc trước cửa nhà thôi.

Bookmarks

Công Cụ
Dạng sắp xếp bài

Quyền hạn Gửi bài